Nhờ tư vấn - Mua hàng trên aliexpress.com | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua hàng trên aliexpress.com

Mọi người cho mình hỏi có ai có kinh nghiệm mua hàng trên Aliexpress.com, mình đang định mua mấy nguồn điện tuyến tính và ship về Hồ Chí Minh nhưng kg rõ trang này mua bán có đảm bảo không. Nghe nói là trang con của alibaba mà lại có phiên bản tiếng Việt nhưng dịch giống cụ Gôgle lắm nên cũng run khi thanh toán online trên này.

sututrang

Búa Đá
Mọi người cho mình hỏi có ai có kinh nghiệm mua hàng trên Aliexpress.com, mình đang định mua mấy nguồn điện tuyến tính và ship về Hồ Chí Minh nhưng kg rõ trang này mua bán có đảm bảo không. Nghe nói là trang con của alibaba mà lại có phiên bản tiếng Việt nhưng dịch giống cụ Gôgle lắm nên cũng run khi thanh toán online trên này.
Mình hay mua trên Rakuten & Amazon... hóng xem bạn có mua hok. Và cho biết mức độ hài lòng nhé.

qws25

Gà con
mua trên này ship về chờ hơi lâu, nếu bạn kiếm không ra nguồn hàng giá ok ở VN thì mua aliexpress thôi, nói chung đừng là hàng bị cấm thì cỡ 1 tháng sẽ đến tay thôi, mình mua nhiều rồi dùng prepaid visa mua thoải mái, địa chỉ thì cứ ghi đúng là họ ship cho thôi thường có tracking hết mà.

nhatvuong87

Búa Đá
Mua bằng credit card cho an toàn, đừng mua bằng prepaid card, hay gì hết. Nếu hàng không OK, có thể dispute để lấy tiền lại. Chứ mua bằng debit hay prepaid, khó lấy tiền được lắm. Aliexpress hơi láu cá, không bao giờ đòi tiền lại được đâu, với lại customer service của nò tào lao lắm, không có tốt như ebay, hay amazon.

Cám ơn các bạn, mình tìm ở Viện Nam kg thấy mới search trên mạng nó ra trang này thấy hay quá. Amazon thì nghe nói kg ship về Việt nam chứ trên đó có nhiều thứ. Còn thuế, hải quan thì lúc này ai làm vậy, mình tự lo hay bên bán họ lo và tính phí và mình chỉ cần trả tiền là xong vậy các bạn?

Cloud

Administrator
Mua thanh toán qua visa bình thường, nhớ xem mặt hàng đó freeship hay không, thông quan sẽ không trả thêm phí nào (maybe là 1 số phụ phí vặt không đáng kể của đơn vị ship tại VN).
Thời gian chờ hàng sẽ lâu hơn vì hàng freeship