Nhờ tư vấn - Mua Eset bản nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua Eset bản nào?

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Hi cả nhà,
Em đang cần mua Eset, nhưng đang hơi băn khoăn một vài vấn đề. Bác nào biết tư vấn em phát. Cảm ơn trước ạ.

1. Em hay làm việc trên Gmail, giao dịch ngân hàng, PayPal thì nên chọn Eset Internet Security hay Eset Smart Security Premium.
2. Nên mua trực tiếp tại web của Eset (Eset.com) hoặc qua các đại lý ở VN (em cũng chưa biết ở Vn bên nào bán ổn??)
3. Eset là phần mềm đầu tiên em dùng khi mới tiếp xúc với máy tính, cũng hơn 5-6 năm không dùng rồi, nên không rõ giờ Eset vẫn còn ổn không???
4. Em đang dùng VPN của NordVPN.com, không rõ xài VPN - Antivirus nó có thể gây ra vấn đề gì không?
Em đang xài bản Trial, đang cân nhắc sẽ nâng lên bản trả phí.

Cảm ơn cả nhà á {feel_good}

Hamano Kaito

Moderator
Sự khác nhau giữa 2 phiên bản thì vào đây tự xem | https://support.eset.com/en/kb3753-whats-new-in-eset-version-10-home-products
Trong đó nó có nói rõ cái gì khác biệt ! Còn vấn đề nữa là Smart Security Premium này là bản cao cấp <== nó sẽ thừa kế từ bản Anti + IS nên có thể nói là bảo mật hơn 2 bản kia
Hơn Anti 2 bật, hơn IS 1 bật
Vpn xài chung với Anti Virus ko sao cả, Eset xài chung VPN rất tốt theo mình đoán là vậy. Khi xài VPN bạn hãy chú ý đến tường lửa của anti, nếu vẫn chặn ko bị leak là tường lửa OK. Còn nếu leak là tường lửa ko tốt....
Nhưng mình từng xài Eset rồi, tường lửa vô đối....HIPS cũng rất tốt...
@Tran Quang Ha | Triệu hồi sếp Hà vào cùng chém gió......

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Hi cả nhà,
Em đang cần mua Eset, nhưng đang hơi băn khoăn một vài vấn đề. Bác nào biết tư vấn em phát. Cảm ơn trước ạ.

1. Em hay làm việc trên Gmail, giao dịch ngân hàng, PayPal thì nên chọn Eset Internet Security hay Eset Smart Security Premium.
2. Nên mua trực tiếp tại web của Eset (Eset.com) hoặc qua các đại lý ở VN (em cũng chưa biết ở Vn bên nào bán ổn??)
3. Eset là phần mềm đầu tiên em dùng khi mới tiếp xúc với máy tính, cũng hơn 5-6 năm không dùng rồi, nên không rõ giờ Eset vẫn còn ổn không???
4. Em đang dùng VPN của NordVPN.com, không rõ xài VPN - Antivirus nó có thể gây ra vấn đề gì không?
Em đang xài bản Trial, đang cân nhắc sẽ nâng lên bản trả phí.

Cảm ơn cả nhà á {feel_good}

1. Chỉ cần dùng Eset internet security là đủ rồi em;
2. Mua ở VN để đc trợ giá;
3. Eset các phiên bản sau này đều có cải tiến và hiện dùng rất ổn (theo quan điểm cá nhân mình, vì cũng đang dùng các sản phẩm của Eset)
4. NordVPN và EIS 13 "chung sống với nhau rất hòa thuận" (vì mình cũng đang dùng hai soft này).

---
Nếu muốn mua các sản phẩm Eset home thì PM với mình để đc tư vấn về giá cả nhé.

Sửa lần cuối: