MSedge liên tục truy cập vào trang web lạ. Mong được giải đáp ạ!!! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

MSedge liên tục truy cập vào trang web lạ. Mong được giải đáp ạ!!!

hptrungduc

Rìu Sắt Đôi
Khoảng 02 hôm nay mỗi khi mở Trình duyệt msedge, con Bitdefender của em liên tục gửi hai thông báo này, đã thử coppy địa chỉ của 2 web kia đi quét an toàn thì không thấy vấn đề gì, quét hệ thống cũng không thấy điềm lạ, lục các trang nói về nó nhưng mọi thứ vẫn đang mông lung chưa có câu trả lời rõ ràng.

Mong chờ các cụ giải đáp xem 2 co.n h.à.ng bị chặn kia có an toàn không? Tiện em xin giải pháp khắc phục triệt để luôn. Liệu máy em có đang bị nhiễm cái gì là lạ và có cần tiến hành cài lại Win cho chắc cốp không ạ? Chứ em hoang mang quá. Cảm ơn các cụ trước.

Quyenvq1

Rìu Sắt Đôi
Nó báo 2 Site trên hết hạn SSL kìa bác. Nhưng mà khi mở Edge mà AV nó báo vầy thì có khi bác xem lại cài đặt Edge xem có cho 2 site này mở cùng Edge ko?

hptrungduc

Rìu Sắt Đôi
Nó báo 2 Site trên hết hạn SSL kìa bác. Nhưng mà khi mở Edge mà AV nó báo vầy thì có khi bác xem lại cài đặt Edge xem có cho 2 site này mở cùng Edge ko?
Hướng dẫn kiểm tra cụ thể được không bác ơi!!

hptrungduc

Rìu Sắt Đôi
Em ko xài Edge nhiều nên cũng ko biết sao nữa, mà nếu ko có gì thì bác cứ clearBrowserData theo link này trên Edge xem nó còn xuất hiện cảnh báo trên AV ko? edge://settings/clearBrowserData
Xóa rồi vẫn dính bạn ạ, cứ mở Edge lên là bị kkk. Chưa tìm ra giải pháp chẳng nhẽ lại gỡ luôn edge đi cho đỡ ngứa mắt.

hptrungduc

Rìu Sắt Đôi
edge://settings/reset

Reset lại cài đặt thử đi bác
Vẫn vậy bạn ạ, không ăn thua hihi

hptrungduc

Rìu Sắt Đôi
đổi qua eset im re, tự giải quyết khỏi hỏi :))
Đăng định hình bài ngay từ đầu trong chủ đề của BIT, mục đích là để bác sĩ bắt đúng bệnh nhưng sau khi kể triệu chứng của bệnh cảm cúm thì bác sĩ Huy kê cho hẳn đơn thuốc đi ngoài thế thì "bệnh nhân" cũng chịu chết kkkk

Quyenvq1

Rìu Sắt Đôi
Đăng định hình bài ngay từ đầu trong chủ đề của BIT, mục đích là để bác sĩ bắt đúng bệnh nhưng sau khi kể triệu chứng của bệnh cảm cúm thì bác sĩ Huy kê cho hẳn đơn thuốc đi ngoài thế thì "bệnh nhân" cũng chịu chết kkkk
Hổng ấy anh gỡ luôn AV đi cho nhẹ máy "NẾU NHƯ KO XEM PỎN hay Down PỎN" :v

hptrungduc

Rìu Sắt Đôi
Hổng ấy anh gỡ luôn AV đi cho nhẹ máy "NẾU NHƯ KO XEM PỎN hay Down PỎN" :v
Thi thoảng cũng hay rờ chỗ nọ chỗ kia nên cũng hãi lắm bác, lại máy công ty nữa, lớ ngớ là toang nên vẫn phải cày cho nó mượt cớ.tttt

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tôi cũng gặp y như vậy và cũng chưa biết tại sao. Có vẻ như MSedge có vấn đề nên mọi người đều bị? Bạn nào đang sử dụng Bit, mở Edge thử xem có thông báo vậy không!

vulture

Gà con
Khoảng 02 hôm nay mỗi khi mở Trình duyệt msedge, con Bitdefender của em liên tục gửi hai thông báo này, đã thử coppy địa chỉ của 2 web kia đi quét an toàn thì không thấy vấn đề gì, quét hệ thống cũng không thấy điềm lạ, lục các trang nói về nó nhưng mọi thứ vẫn đang mông lung chưa có câu trả lời rõ ràng.

Mong chờ các cụ giải đáp xem 2 co.n h.à.ng bị chặn kia có an toàn không? Tiện em xin giải pháp khắc phục triệt để luôn. Liệu máy em có đang bị nhiễm cái gì là lạ và có cần tiến hành cài lại Win cho chắc cốp không ạ? Chứ em hoang mang quá. Cảm ơn các cụ trước.

Xem phần đính kèm 52960Xem phần đính kèm 52959
Domain này của Microsoft, bạn đợi họ cập nhật lại chứng chỉ là ok. Cái này không nguy hiểm, bên Bitdefender xác nhận rồi:

Sửa lần cuối: