Phần mềm khác - Mời vào THẢO LUẬN về trình Player media ( trình phát video âm thanh đa phương tiện ) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phần mềm khác Mời vào THẢO LUẬN về trình Player media ( trình phát video âm thanh đa phương tiện )

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@@sec0 | Mình có chuyên bên video đâu bác {byebye}, còn bên audio thì mới tập tành được tầm 2 đến 3 năm nay mà còn chưa thấm vào đâu nữa bác ơi
Thực sự nó rộng lớn lắm bác....
---
Video đối với mình là xem video 4k mượt là OK. 2 soft trên xem mượt 4K
Trình xem video mặc định của win xài chán ngắt bác. Mở lên thì lâu, chạy thì cà giật => ko thích lắm
Thật thì tôi ko có xem video trên máy tính , chỉ có xem các clip cần thiết trên yuotube thôi , còn nghe nhạc thì phát qua bộ thu phát bluetooth vào amly mà cũng ít khi nghe lắm

hnaht

Búa Đá
Là một người hay xem phim Bluray, cháu sử dụng PotPlayer, phần mềm này rất mạnh, hỗ trợ rất nhiều định dạng video, codec. Chỉnh Pass-through audio cũng dễ dàng hơn các phần mềm khác (theo quan điểm và trải nghiệm riêng của cháu). Và PotPlayer cũng dễ dàng Pass-through HDR nữa. Nói chung là dùng khá tiện lợi, phù hợp với nhiều đối tượng người dùng ạ.

ansos123

Rìu Bạc
mình thì:
- Win XP: Windows media mặc định, jet audio, KMplayer
- Win 7/8: Media Player Classic:
- Win 10: Trình phát mặc định.
- Android TV: Kodi, Mx player
Kết lại thì trình phát mặc định trên Win 10 khá ok rồi, chạy tốt video 4K. Trên TV androi thì mình sài Kodi vì nó hỗ trợ nhiều định dạng, và xuất âm thanh các thứ ok, Kodi trên Win 10 cũng có

malemkhoang

Rìu Chiến
Mình đang dùng Viet-SimpleTV mà nhân của nó là VLC nên dùng VLC luôn, cả trên SmartPhone nữa.
Xem Video, Picture, Image, nghe Audio... cả nguồn Local lẫn Internet (YouTube...); lập PlayList, tải Video, chuyển đổi định dạng Video, Audio; lập đài phát Multimedia cho mạng nội bộ...

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
1/ Nếu Bác muốn nghe nhạc chất lượng rất rất cao = sử dụng dàn âm thanh đắt tiền + đĩa nhạc (đĩa than đó) chuẩn.
2/ Nếu Bác yêu cầu nghe nhạc không cao = điện thoại loại tốt + tai nghe tốt + file nhạc loại không nén (wav, FLAC, ...)
3/ Nếu nghe trên máy tính chất lượng gần = điện thoại => K lite mega codec pack + hiểu về việc hiệu chỉnh bộ giải mã (giống như chỉnh âm thanh trên bộ dàn đó Bác) + Card âm thanh
=>> Đại loại chỉ cần K Lite Mega Codec Park + Card âm thanh + Card màn hình + Kỹ năng hiệu chỉnh bộ giải mã + Bộ loa máy tính tốt + Màn hình đẹp (Thay bằng Tivi cũng được) là ổn rồi.
=> Hiển nhiên phần mềm trả phí sẽ tốt hơn.
=> Nghe nhạc: HIFI
=> Xem phim, chơi game: 5.1, 7.1, DTS,...
=> Mức nào cũng có Bác nhé.
=> Vậy đơn giản một chút là được với túi tiền ít thì phải ăn KHOAI LANG vậy.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thật thì tôi ko có xem video trên máy tính , chỉ có xem các clip cần thiết trên yuotube thôi , còn nghe nhạc thì phát qua bộ thu phát bluetooth vào amly mà cũng ít khi nghe lắm
Bác nghe nhạc thì có thể dùng USB chứa bản nhạc chất lượng cao (Bản quyền, Torrent)
Qua Bluetooth chán lắm.

SenDalat9x

Rìu Sắt
Sẵn thảo luận mình xin nói bộ phần mềm mình dùng để xem video lẫn audio luôn
Về video thì mình dùng K-lite Code + trình video có sẵn trong đó (vì nó có phần xem trước đoạn video demo rất tiện) và DVDFab Player 6 (xem video cũng tốt, nhanh gọn và chính xác)
Về âm thanh thì mình có:
  • Bộ giả lập âm Dolby Atmos (bản app metro của win)
  • ASIO4ALL
  • HQPlayer Desktop
  • Roon
--------
Về video thì toàn mấy video linh tinh ko đáng kể. Nhưng về nhạc thì có gần mấy trăm GB nhạc rồi và còn tăng nữa trong khi ổ cứng sắp đầy {cry}

Bác cho mình hỏi chút, sao mình tải Asio4all về mà chả có gì xuất hiện, ko có file .exe, ko tìm đc gì để mở trong tệp cài hay trong sound device bác nhỉ?

Hamano Kaito

Moderator
Bác cho mình hỏi chút, sao mình tải Asio4all về mà chả có gì xuất hiện, ko có file .exe, ko tìm đc gì để mở trong tệp cài hay trong sound device bác nhỉ?
Bạn cần tìm hiểu thêm về soft đó rồi. Nó ko có hiện file exe gì đâu, nó nằm trong mục cài đặt của mấy soft audio đấy bạn
Mục tùy chỉnh âm thanh ấy, chỗ chọn đầu ra cho âm thanh ấy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác nghe nhạc thì có thể dùng USB chứa bản nhạc chất lượng cao (Bản quyền, Torrent)
Qua Bluetooth chán lắm.
Nếu bluetooth tốt và bộ giải mã từ nguồn thu chất thì âm thanh ko có lẽ cũng ko tệ đâu , bởi bluetooth nó chỉ làm cái cầu nối , và quan trọng hệ thống bluetooth làm cái cầu nối đó có tốt hya ko nữa . nếu như bluetooh nhận dạng nguồn đầy đủ xuất đến dích ko thiều thì âm thanh ko mất chất

Hamano Kaito

Moderator
@@sec0 | Bluetooth nó là một wifi dạng tầm ngắn. Dùng để kết nối các thiết bị di dộng và các thiết bị cố định trong một khoảng cách ngắn
Nó cũng tương tự như sóng wifi của router vậy. Nhưng khi phát nhạc qua tần số Hz wifi thì độ ổn định ko cao đâu bác
Nếu có vật cảng trở hoặc vật làm nhiễu sóng thì chất âm nó sẽ mất đi hoặc nghe ko hay
---
Nếu muốn chất âm tốt nhất là phát qua trực tiếp hoặc là thông qua steam file mạng. Kiểu tida đang sử dụng
Như vậy nó mới ra chất âm tốt nhất và phiêu nhất có thể đấy bác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@@sec0 | Bluetooth nó là một wifi dạng tầm ngắn. Dùng để kết nối các thiết bị di dộng và các thiết bị cố định trong một khoảng cách ngắn
Nó cũng tương tự như sóng wifi của router vậy. Nhưng khi phát nhạc qua tần số Hz wifi thì độ ổn định ko cao đâu bác
Nếu có vật cảng trở hoặc vật làm nhiễu sóng thì chất âm nó sẽ mất đi hoặc nghe ko hay
---
Nếu muốn chất âm tốt nhất là phát qua trực tiếp hoặc là thông qua steam file mạng. Kiểu tida đang sử dụng
Như vậy nó mới ra chất âm tốt nhất và phiêu nhất có thể đấy bác
Tôi cũng biết là sóng vô hình truyền tải âm thanh có giới hạn , nhưng cầu nối thu phát của tôi 2 cái gần nên ko lo về xa gần .
Kể cả kết nối hữu hình mà dùng dây dẫn kém chất lượng thì âm thanh cũng sẽ ko tốt , nhưng với người thưởng thức âm nhạc ko chuyên như tôi thì cũng ko nhận ra giữa cái chuẩn và ko chuẩn , chỉ biết âm thanh ko rè và ko sôi thì tốt rồi

covitbau

Gà con
Tôi cũng biết là sóng vô hình truyền tải âm thanh có giới hạn , nhưng cầu nối thu phát của tôi 2 cái gần nên ko lo về xa gần .
Kể cả kết nối hữu hình mà dùng dây dẫn kém chất lượng thì âm thanh cũng sẽ ko tốt , nhưng với người thưởng thức âm nhạc ko chuyên như tôi thì cũng ko nhận ra giữa cái chuẩn và ko chuẩn , chỉ biết âm thanh ko rè và ko sôi thì tốt rồi

Chào bác. Tôi cũng dùng USB bluetooth giá 100k kết hợp loa Klipsch chơi nhạc thông qua phần mềm Winamp. Có chút tuổi rồi nên thưởng thức nhạc cũng bớt cầu kì.