Thảo luận - Mọi người đang sử dụng DNS nào? Và có cần thiết không? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Mọi người đang sử dụng DNS nào? Và có cần thiết không?

nkoc6a15

Rìu Sắt
Xem phần đính kèm 28293
300k truy vấn/tháng. tức là 1 ngày 10k. Nếu ông nào dùng nhiều thì có khi phải tạo 2-3 nick mới đủ. Em cài có 1 tiếng mà 1.5k rồi. :D

Bác vào settings mở cache boost lên. CNAME Flattening nữa nhưng để ý là có thể gây lỗi không mong muốn. Em mở thì không bị gì

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Trước khi xài cái gì thì nên đọc mục HELP ! https://help.nextdns.io/t/p8hmvaw/what-happens-after-300k-queries
Đúng là chưa tìm hiểu thì khó lòng mà biết hết tính năng của tools {embarrassed}
Cái mục HELP này đáng lý phải ghi rõ ra. Giấu tuốt bên dưới cứ tưởng là link đến google
Thanks bác. Post cho ai lười đọc link trên:
Hỏi:
I understand that the logging and blocking features stop working after 300K queries.
But am I correct in saying that the DoH stays active and your queries are still sent over HTTPS to NextDNS?
Trả lời: Đúng.

Hamano Kaito

Moderator
Hỏi:
I understand that the logging and blocking features stop working after 300K queries.
But am I correct in saying that the DoH stays active and your queries are still sent over HTTPS to NextDNS?
Nói chung là vẫn mã hóa kết nối theo chuẩn bảo mật tốt nhất hiện tại. Nhưng phần lọc và nhật ký sẽ bị vô hiệu hóa chỉ thế thôi

nkoc6a15

Rìu Sắt
Hỏi:

Thím muốn dùng DNSCrypt thì qua topic chia sẻ của bác Hamano Kaito có hướng dẫn cơ bản ấy

shivalkyra

Búa Gỗ Đôi
trước dùng google mà chả thấy tác dụng mấy, giờ dùng 1.1.1.1 thấy ngon hơn hẳn

Hamano Kaito

Moderator
@vinhtruyen92 | NextDNS mình xài cũng giống bạn, mình gán cứng vào Modem luôn có thử ping thì ko giữ được ping và nhảy số cao. Mình đã chuyển qua 185.222.222.222 này rồi. Xài êm hơn
Mình cũng gán nó vào tools vượt rào luôn. Cảm giác phê lòi ra {sweet_kiss}
---
Bạn muốn có bảo mật đó phải tùy chỉnh trong web nữa. Tức là tùy chọn ấy, tăng lớp bảo mật

giahuyck

Rìu Sắt
@vinhtruyen92 | NextDNS mình xài cũng giống bạn, mình gán cứng vào Modem luôn có thử ping thì ko giữ được ping và nhảy số cao. Mình đã chuyển qua 185.222.222.222 này rồi. Xài êm hơn
Mình cũng gán nó vào tools vượt rào luôn. Cảm giác phê lòi ra {sweet_kiss}
---
Bạn muốn có bảo mật đó phải tùy chỉnh trong web nữa. Tức là tùy chọn ấy, tăng lớp bảo mật
Bên 185.222.222.222 nếu xài cho trình duyệt thì nên chọn Global hay chọn những thằng gần mình như Singapore hoặc HongKong bác nhỉ.

Hamano Kaito

Moderator
Bên 185.222.222.222 nếu xài cho trình duyệt thì nên chọn Global hay chọn những thằng gần mình như Singapore hoặc HongKong bác nhỉ.
Là trang này dns.sb. Nhưng bạn cứ ping test thử coi dns nào ping ngon thì xài
Mình chủ yếu xài DNS thông qua DNSCrypt Proxy. Cho nên nó từa lưa hết, cứ dns nào ping gần với domain mà mình duyệt là nó ưu tiên

vinhtruyen92

Rìu Vàng
@Hamano Kaito : Bác cho em hỏi: Em cài nextdns này vào profile iphone, set mấy bộ lọc này, nếu ra quán cafe mà ko bật phần mềm vpn khác thì như này có gọi là tạm an toàn chưa bác?
dịch dã, em toàn banking trả tiền quán chứ ngại cầm tiền mặt. mà ngày nào cũng ngồi.