Hỏi/ Thắc mắc - Mọi người cứu giúp mình một ca cực dị này | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mọi người cứu giúp mình một ca cực dị này

dragonviper

Gà con
Chuyện là mình được bà chế trong cơ quan nhờ nâng cấp máy, cụ thể là SSD. con máy này trước đây mình cũng cài rồi, windows 7-8.1,10 đều ok.
Sau khi lắp SSD thì em cũng cài lại windows 10 bình thường, nhưng vấn đề là ở đây. Sau khi bật máy lên tầm 3p đang setup thì nó tự tắt, cứ 2p là nó tắt, lần nào cũng vậy, setup cũng không xong. Em nghĩ là do bản ISO lỗi nên cài ISO khác, đã thử qua 3 bản RTM, LTSC và 1 bản server đều tương tự.
Đến Windows 8.1. Sau khi cài, activate by phone, cả office đầy đủ, cả driver cũng ok. Em nhận ra là con máy nó có rất nhiều vấn đề. Đầu tiên là không thể update, đã thử qua trong settings và control panel, nó chỉ chạy và chạy mà không có biểu hiện gì, đã thử qua các troubleshoot cuả MS nhưng vô dụng. Tương tự với cái bluetooth, sau khi đã pair device lần đầu thì dùng ok. Qua lần sau mở lên nó tự hiện đã conect và tất nhiên cái loa bluetooth em còn chưa bật. VÀ ĐẶC BIỆT không tài nào remove được cái thiết bị đã pair, cả trong settings, device manager. Thật sự em đã gặp qua rất nhiều ca khó nhưng cai này thực sự rất rối ạ, mong anh em giúp. Em không bấm nút upload hình được, em sẽ up sau.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ông tìm giúp tôi cái trình quản lý năng lượng của intel intel power interface manager gì đó, tạm thời stop nó đi, vô cài đặt pin, bỏ chọn fast startup rồi shutdown xong mở máy lại xem.
Nhớ là tạm stop nó check, đừng gỡ ra, gỡ ra có khi nó im luôn phải cài lại win.

dragonviper

Gà con
Ông tìm giúp tôi cái trình quản lý năng lượng của intel intel power interface manager gì đó, tạm thời stop nó đi, vô cài đặt pin, bỏ chọn fast startup rồi shutdown xong mở máy lại xem.
Nhớ là tạm stop nó check, đừng gỡ ra, gỡ ra có khi nó im luôn phải cài lại win.
em không tìm thấy cái power interface bác nói với cả fast starup hình như ssd nó cũng mất hay sao ấy, cái fast startup em tắt rồi vẫn vậy ;(

dragonviper

Gà con
sau khi fast tắt start up và làm vài thứ linh tinh thì lúc remove device nó hiện lên được thêm chữ
Remove
failed :)

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu được tối tôi về mở máy coi giúp bạn, hiện tại đoán mò bằng điện thoại vì chưa từng gặp. Bà chế đó có chồng chưa? Gặp chính chủ cài cắm cho dễ =)

dragonviper

Gà con
Nếu được tối tôi về mở máy coi giúp bạn, hiện tại đoán mò bằng điện thoại vì chưa từng gặp. Bà chế đó có chồng chưa? Gặp chính chủ cài cắm cho dễ =)
chưa có mà nghe đâu tháng 9 này là có rồi bác ei :)) nếu được tối bác xem giúp em nhé

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
chưa có mà nghe đâu tháng 9 này là có rồi bác ei :)) nếu được tối bác xem giúp em nhé
Trong lúc chờ đợi có 1 cách nhanh hơn là bác lấy cái hdd cũ đang chạy win10 của chính máy đó, đang ổn, dùng usb boot clone cả cái ổ hdd sang ssd, rồi cắm ssd vào tháo hdd ra boot thử, nếu ok thì vô reset win10 hoặc để xài luôn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
PC hầu như ko bị lỗi khi gắn SSD để cái tất cả các loại win , ( NHƯNG SSD giao tiếp cổng nào ) đó là cái cần biết .
Nếu giao tiếp SATA thì tháo pin CMOS nhấn nút nguồn , sau đó gắn lại , vào winpe run soft quản lý Ổ cho cai hình rồi sẽ nói tiếp

dragonviper

Gà con
PC hầu như ko bị lỗi khi gắn SSD để cái tất cả các loại win , ( NHƯNG SSD giao tiếp cổng nào ) đó là cái cần biết .
Nếu giao tiếp SATA thì tháo pin CMOS nhấn nút nguồn , sau đó gắn lại , vào winpe run soft quản lý Ổ cho cai hình rồi sẽ nói tiếp
uầy em mới dán keo lại, chắc phải thế rồi, để e thử, -censor- nó :))