This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Mình mua dung lượng Gdrive 1 tháng?

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Mình ko có nhu cầu dùng Google driver nhiều nhưng bây giờ cần lưu dữ liệu lớn khoảng 1 tháng (Dưới 100G). Mình mua gói 45k/tháng và thanh toán bằng momo. Mọi người cho mình hỏi là sau 1 tháng mình ko dùng gói 100G nữa thì có phải hủy thanh toán momo ko. Mình ngại cái vụ nó tự động thanh toán. Chưa có kinh nghiệm dùng Gdrive nên đăng bài.
Cảm ơn mọi người.

nk2klove

Búa Gỗ Đôi
Drive cho thanh toán momo à bác?
Nếu bác cần đơn giản trong 1 tháng để lưu thì t add vào teamdrive của t, cho bác xài 1 tháng là đc, chắc k cần phải mua đâu

jimmybui

Búa Đá
Nếu không thanh toán nữa, thì dữ liệu bị vượt của mình có bị delete không các bác? Hay chỉ là đóng băng (không upload thêm được, nhưng vẫn download được)

meebo

Rìu Vàng Đôi
Khi bạn dùng gói Google Drive 100Gb thì phải hủy nó. Mua thêm dung lượng giờ nó đưa vào Google One hết rồi, ngừng sử dụng cũng vào đây. Cách làm như sau
To end your Google One plan:
  1. Mở máy lên, vào Google One.
  2. Ở danh sách bên trái, click Settings > rồi chọn dòng cuối Cancel membership.
  3. Trong Google Play, kế "Google One," click Manage > Cancel subscription.
  4. Làm theo hướng dẫn trên màn hình.
Hình này mình lấy từ tài khoản có dùng gói 100Gb như bạn, nó sẽ ra vầy, nếu không dùng gói nào thì sẽ không có

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Drive cho thanh toán momo à bác?
Nếu bác cần đơn giản trong 1 tháng để lưu thì t add vào teamdrive của t, cho bác xài 1 tháng là đc, chắc k cần phải mua đâu
mình mua Momo ok đó bạn.
Cảm ơn bạn nhiều. Mình mua dùng tạm rồi, vì là tk cá nhân nên phải bảo mật nên là mua cũng ksao bạn. Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều.

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Mình cũng tìm hiểu thấy bảo là phải hủy cả trên Momo và tk google bạn ah. Cảm ơn bạn nhiều nhé. Thêm 1 thông tin hữu ích.

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Mình tra google thấy có người bảo dữ liệu sẽ ko bị xóa, vẫn sửa, hay di chuyển bt. Chỉ có điều là ko sử dụng dc các dịch vụ đồng bộ hóa hay gmail vì tk ko đủ dung lượng thôi bạn.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Mình cũng tìm hiểu thấy bảo là phải hủy cả trên Momo và tk google bạn ah. Cảm ơn bạn nhiều nhé. Thêm 1 thông tin hữu ích.
Theo mình thì bạn khỏi rút lại Momo.
Lý do là khi mình ngừng dịch vụ ở Google One đó tức là đã ngừng trên tài khoản của bạn rồi, Google sẽ không tính phí nữa (nếu bạn ngừng trước chu kỳ gia hạn tiếp theo) chứ không phải remove cả Visa hay Momo. Thật ra mình thấy Momo thay thế cho cách thanh toán qua thẻ Visa thôi - tựu chung lại 2 cái đó đều là "thẻ".
Ví dụ bạn đang sử dụng 1 trong 2 loại "thẻ" trên cho một thanh toán định kỳ qua Google Play nào đó như dịch vụ 1Password mà bạn remove "thẻ" thì các dịch vụ đó sẽ bị gián đoạn.