Hỏi/ Thắc mắc - Mình cần tư vấn nâng cấp cho HP elitebook 8530w | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Mình cần tư vấn nâng cấp cho HP elitebook 8530w

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Như tiêu đề mình cần nâng ram và ổ SSD cho con 8530w này. Mọi người cho mình hỏi con này ram nâng lên bus 2400Mhz được không? và SSD của nó nên nâng cấp lên loại nào? Có phải cắm qua ổ CD không?
Cảm ơn mọi người !
Ps: Mình định làm DIY - xem phim cho cái tivi ở nhà ^^

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Con này dùng ram ddr2 bus 800, bạn nâng đúng loại thôi (mua thêm ram cùng loại gắn vào để tăng dung lượng), bus 2400 là ram ddr4 không có gắn được.

Nếu bạn bỏ HDD hiện tại và thay bằng SSD thì cứ thay bình thường
Nếu muốn giữ cả HDD và gắn thêm SSD thì mua caddy bay chuyển. Gắn HDD vào caddy bay rồi cho vào khe của ổ DVD (tháo bỏ ổ DVD), gắn SSD vào vị trí cũ của HDD.

Chỉ dùng được SSD sata thôi nhé.

nghiabros

Búa Gỗ
1. Bạn có thể nâng RAM DDR2 cho laptop, không thể nâng lên DDR4 (2400Mhz) được vì máy không hỗ trợ.
2. Bạn có thể nâng SSD bằng cách dùng caddy bay (giữ lại HDD), hoặc thay HDD bằng SSD.
Lưu ý: Máy chỉ có cổng SATA II, vì thế SSD không thể có tốc độ tối đa được. Bạn tham khảo Crucial B500/ Samsung 860 EVO. Rẻ hơn thì sử dụng Coloful SL 700/ TEAM.

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Hj. Mình đúng là gà mờ. Vậy mà cứ nghĩ nâng được lên ram DDr4. Cảm ơn mọi người nhiều ạ{big_smile}

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Con này dùng ram ddr2 bus 800, bạn nâng đúng loại thôi (mua thêm ram cùng loại gắn vào để tăng dung lượng), bus 2400 là ram ddr4 không có gắn được.

Nếu bạn bỏ HDD hiện tại và thay bằng SSD thì cứ thay bình thường
Nếu muốn giữ cả HDD và gắn thêm SSD thì mua caddy bay chuyển. Gắn HDD vào caddy bay rồi cho vào khe của ổ DVD (tháo bỏ ổ DVD), gắn SSD vào vị trí cũ của HDD.

Chỉ dùng được SSD sata thôi nhé.
Con này xài DDR3 mà???

honghoavi

Búa Đá
bác thử qua bên Thiên Phú bên chỗ Thành Thái (bên hông Nhà Thờ Đồng Tiến) chỗ mình hay dùng dịch vụ của họ rất ổn :)

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Mình vừa đặt 1 cái SSD 128G và 1 cái caddy bay rồi, hết tổng 500k ^^. Định lên cho con ram 4g nữa nhưng mà bus thấp quá không đáng nên đành ở 4g ram chạy win 7 vậy.

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Mình vừa đặt 1 cái SSD 128G và 1 cái caddy bay rồi, hết tổng 500k ^^. Định lên cho con ram 4g nữa nhưng mà bus thấp quá không đáng nên đành ở 4g ram chạy win 7 vậy.
không làm gì nặng nề thì bác vệ sinh máy xong đóng con windows 7 32 bit thôi là ngon!!! ram 4GB DDR2 hiếm lắm (hay không có) bác ạ!

sirmartin

Búa Đá
Như tiêu đề mình cần nâng ram và ổ SSD cho con 8530w này. Mọi người cho mình hỏi con này ram nâng lên bus 2400Mhz được không? và SSD của nó nên nâng cấp lên loại nào? Có phải cắm qua ổ CD không?
Cảm ơn mọi người !
Ps: Mình định làm DIY - xem phim cho cái tivi ở nhà ^^
con này Ram không có bus 2400 đâu. SSD chỉ dùng 2.5 thôi thì phải, không có khe cắm M2