Hỏi/ Thắc mắc - Microsoft Word bị has stopped working khi lưu file mới? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Microsoft Word bị has stopped working khi lưu file mới?

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi

Tình hình mình đang sài bình thường thì một hôm bị lỗi này, đang soạn tài liệu thấy cái này mà hết hồn, may nó còn lưu (tính năng của microsoft). Từ lúc đó thì bị lỗi này liên tục, mỗi khi lưu file mới là bị cái này dù gõ gì đi nữa. Đã tìm các cách và thử sửa nhưng không được, xóa registry hay dùng repair, gỡ ra cài lại (gỡ bằng phần mềm rồi dùng cclean xóa file dư) hay hạ từ Office 2016 -> 2013 cũng chịu nốt, vào safe mode cũng ko được. Đăng lên đây và hi vọng có cao nhân nào đó đi ngang qua giúp đỡ, chứ mình hơi ngại cài lại win.

À mà khi mình tạo file .docx ngoài desktop và lưu vào file đó thì lại được :D, nhưng khi lưu file mới thì chịu.

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Nếu Office bị lỗi thì vào Control Panel\All Control Panel Items\Programs and Features tìm đến Office chọn change sau đó chọn Repair Online xem có hết ko ?

Nếu ko hết thì khả năng do Windows bị lỗi gì đó.
Mình office 2013 mà bác, nhưng ko có tùy chọn repair online, nhueng đã thử repair và vẫn thế, mình hoie ngại cài lại win :(

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ko biết máy bạn có từng cài addin nào ko ? Hình như vụ này mình đã từng gặp 1 lần nhưng quên béng mất tiêu , ko phải cài win , cơ mà lâu quá rồi ko nhớ nổi đã làm j , sorry bạn

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mình cũng thử chuyển và tắt máy in. Mình sẽ thử tắt cái bạn nói sau. Cảm ơn bạn
Ko phải tắt máy mà là stop services spooler bạn
Thực sự nếu ko check log application hay error code rất khó tìm do đâu mà chỉ đoán mò , bạn vào event view tìm log coi sao nha

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Ko phải tắt máy mà là stop services spooler bạn
Thực sự nếu ko check log application hay error code rất khó tìm do đâu mà chỉ đoán mò , bạn vào event view tìm log coi sao nha
Mình có vô coi log tìm mã lỗi nhưng lỗi hơi.....mà thôi để lát nữa gửi bạn mã lỗi.

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Lúc trước trong cơ quan máy mình cũng bị tình trạng giống vậy, rồi đến Outlook, Excel... bị tương tự , administrator cq cài lại office bản cao hơn sau 1 thgian vẫn bị lại. Đành gửi CPU về họ cài lại win, office.. thì hết.
Administrator cq là gì thế bác, mình không hiểu mấy cái viết tắt :(