Microsoft OneDrive 3.0 lộ diện với thiết kế mới, tính năng chia sẻ mới, Copilot AI, v.v.

Santoso
Đồ họa có logo OneDrive ở nền trước và ảnh ở nền sau

Microsoft đã công bố một bản cập nhật mới quan trọng cho dịch vụ chia sẻ và lưu trữ tệp trên đám mây OneDrive dành cho người dùng Microsoft 365. Bản cập nhật OneDrive 3.0 mới bao gồm một số thành phần thiết kế mới cùng với nhiều tính năng mới.

onedrive về nhà

Blog chính thức của OneDrive , Microsoft đã chia sẻ cái nhìn tổng quát của phiên bản Onedrive bản cập nhật 3.0. Một trong những đặc điểm chính của bản cập nhật này là giúp người dùng dễ dàng tìm thấy các nội dung , tệp tin được lưu trữ mà họ cần. Đặc điểm này đã khiến Microsoft phải thực hiện một số thay đổi trong thiết kế đối với trang chủ OneDrive trên web.

Microsoft đã công bố :
Trải nghiệm OneDrive Home mới giúp giảm thời gian tìm tệp của bạn để bạn có thể dành nhiều thời gian hơn để thực hiện. Khu vực “Dành cho bạn” mới của chúng tôi sử dụng các đề xuất tệp được hỗ trợ bởi AI để hiển thị các tệp được cá nhân hóa cho bạn, đưa nội dung phù hợp nhất, nhạy cảm với thời gian lên đầu OneDrive của bạn. Chúng tôi cũng đã thêm cách tổ chức phong phú, dựa trên ngữ cảnh, chẳng hạn như các chế độ xem hiển thị cho bạn các tệp gần đây, được chia sẻ và yêu thích cũng như các tệp từ cuộc họp.

onedrive được chia sẻ
Microsoft cũng có trang Chia sẻ mới trong OneDrive, nơi người dùng có thể xem tệp tin nào được chia sẻ bởi những người nào và cách chúng được chia sẻ. Ngoài ra còn có trang xem Mọi người mới, nơi bạn có thể xem các tệp được chia sẻ với các cá nhân. Các trang tệp OneDrive mới khác bao gồm xem tệp nào được chia sẻ trong các cuộc họp khác nhau, cùng với việc lọc tệp theo loại cụ thể của chúng.

Tập tin màu OneDrive

Bạn cũng có thể tùy chỉnh giao diện của các tệp OneDrive của mình bằng cách thay đổi màu của các tệp khác nhau trong giao diện cũng như bằng cách gắn nhãn cho một số tệp nhất định mà bạn muốn quay lại làm Mục ưa thích. Tất cả các tính năng này hiện sẵn dùng cho khách hàng cơ quan và trường học của Microsoft 365

Microsoft cũng có một loạt tính năng OneDrive khác sẽ được bổ sung trong những tháng tới. Chúng bao gồm khả năng mở tệp được lưu trữ trong OneDrive trên ứng dụng máy tính để bàn ưa thích của bạn. Microsoft cũng đang nghiên cứu chế độ xem Phương tiện mới, nơi bạn có thể xem tất cả ảnh và video được lưu trữ của mình trên một trang. Cũng sẽ có phần "Thêm mới", nơi bạn có thể chỉ cần tạo tài liệu mới bên trong OneDrive.

Microsoft cũng có kế hoạch bổ sung trợ lý AI tổng hợp Copilot vào OneDrive cho khách hàng Microsoft 365 vào tháng 12. Nó sẽ cho phép người dùng tìm thấy các tệp họ cần và thậm chí tóm tắt chúng mà không cần phải mở và xem chúng.

Để nắm thông tin chính xác đầy đủ, hãy nhớ truy cập blog chính thức của OneDrive để biết tất cả thông tin.

Trả lời

nvthien37

Búa Gỗ
OneDrive trên mac thì thảm hại thật. Đổi tên phải chờ mấy s mới đồng bộ file, mới mở được

vuhung10393

Búa Đá
Mong server đồng bộ nhanh, thông suốt, liên tục, không nghẽn đường truyền. Cải tiến giao diện cũng khá hay

secret90

Búa Gỗ
Cứ đồng bộ nhanh, chính xác như ggdrive là ngon
Mình bỏ Gdrive qua Onedrive vì bên này app do MS làm chạy nhẹ với đồng bộ ok hơn. Gdrive mình có accc không giới hạn dung lượng, còn Onedrive thì 1TB. Xài Gdrive cũng gần 5 năm sau qua Onedrive 3 năm đến giờ đồng bộ ngon không lỗi lầm gì. Nhưng mình đánh giá tốt nhất vẫn là dropbox.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Mình bỏ Gdrive qua Onedrive vì bên này app do MS làm chạy nhẹ với đồng bộ ok hơn. Gdrive mình có accc không giới hạn dung lượng, còn Onedrive thì 1TB. Xài Gdrive cũng gần 5 năm sau qua Onedrive 3 năm đến giờ đồng bộ ngon không lỗi lầm gì. Nhưng mình đánh giá tốt nhất vẫn là dropbox.
Nhưng Dropbox thì quá đắt

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Mình hay edit file nên việc đồng bộ của onedrive những lần đầu thì ổn sau thì nó hay quên ko sync

tittau

Rìu Sắt Đôi
one đúng chất ngon bổ rẻ
cải thiện cái ỏn photo đi là ngon
nên tách cái photo riêng ra 1 app như google photo để quản lý ảnh cho tốt hơn