Nhờ tư vấn - Microsoft Office Standard 2016 mất Bản Quyền | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Microsoft Office Standard 2016 mất Bản Quyền

taq22061991

Búa Gỗ Đôi
Máy mình: Windows 11; Office Standard 2016 - đã sử dụng Script để kích hoạt.
Mở Excel sử dụng thì bình thường. Hình kiểm Account như sau:
Screenshot 2024-04-08 124431.jpg

App Onedrive mặc định của máy thì đang đăng nhập tài khoản khác chứ không phải tài khoản đang hiển thị trong hình trên. Mình không rành tài khoản [email protected] ở đâu ra mà Connected kiểu đó luôn! và không Remove được! (*).
Khi mình sử dụng Phần mềm nghiệp vụ công việc của mình xuất dữ liệu ra Excel thì lại được thông báo là cần kích hoạt bản quyền Excel:
Screenshot 2024-04-08 124653.jpg

Screenshot 2024-04-08 124721.jpg

Vậy làm sao để export dữ liệu ra Excel của mình các thánh? Mình phải ngồi canh đóng 2 pop-up đó mỗi lần export dữ liệu hết sức mệt luôn á
Liên quan đến ý (*) ở trên, mình muốn kiểm tra các tài khoản đã Log-In trong Windows 11 thì vào đâu chứ vào Account trong Settings thì không thấy tài khoản đó.
Xin cảm ơn ae đã đọc và suy nghĩ hộ mình! :X

taq22061991

Búa Gỗ Đôi
Đã backup bản quyền rồi thì gỡ ra cài lại bản standard chuẩn (iso standard hoặc dùng C2R cài standard) đi rồi khôi phục bản quyền. Kích nữa nó cũng lỗi tiếp thôi.
Mình cũng định vậy nhưng lên đây cầu thầy trước xem có phương án nào hay hơn không!

taq22061991

Búa Gỗ Đôi
Nhập MAK (key VL) vào nha. Standard VL không ăn thì nhập Proplus VL chắc sẽ ăn.
Tính kêu bạn ultraview xem thử nhưng mà bận mất rồi không xem được.
Bác gợi ý mình tool Uninstall Office sạch sẽ tinh tươm với...

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Có lẽ bạn đã cài/kích hoạt 2 bản office.
Chép đoạn script này > Paste vào Command Prompt (admin)
Mã:
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /dstatus
Có thể thấy hết key Grace/VL....đang có.
Nếu có nhiều key > xóa hết tất cả các key bằng chạy lần lượt lệnh:
cscript ospp.vbs /unpkey:XXXXX (5 ký tự của key).

Kích hoạt lại Office 2016.

Phần acc ondrive > Bạn thử Switch account sang anhquoc... Xem được không.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Xem phần đính kèm 57911
App Onedrive mặc định của máy thì đang đăng nhập tài khoản khác chứ không phải tài khoản đang hiển thị trong hình trên. Mình không rành tài khoản [email protected] ở đâu ra mà Connected kiểu đó luôn! và không Remove được! (*).
Khi mình sử dụng Phần mềm nghiệp vụ công việc của mình xuất dữ liệu ra Excel thì lại được thông báo là cần kích hoạt bản quyền Excel:
Xem phần đính kèm 57912
Xem phần đính kèm 57913
Vậy làm sao để export dữ liệu ra Excel của mình các thánh? Mình phải ngồi canh đóng 2 pop-up đó mỗi lần export dữ liệu hết sức mệt luôn á
Liên quan đến ý (*) ở trên, mình muốn kiểm tra các tài khoản đã Log-In trong Windows 11 thì vào đâu chứ vào Account trong Settings thì không thấy tài khoản đó.
Đó là vì dùng Script để kích hoạt, chứ không phải kích hoạt bằng key. Cách đơn giản nhất không cần cài lại Office là tải xoakeyoffice.cmd về chạy với quyền administrantor để gỡ hoàn toàn các key KMS, GRACE, ... hiện có trong office. Sau đó qua đây lấy key này nhập vô để kích hoạt online:
Key: 2BNWF-*****-QHXQD-639QJ-*****
Description: Office16_StandardVL_MAK
Sub Type: X20-00725
Activation Count: 2372
Time: 15:34:31 08/04/2024 (GMT+7)
Tải xoakeyoffice.cmd tại:

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Đó là vì dùng Script để kích hoạt, chứ không phải kích hoạt bằng key. Cách đơn giản nhất không cần cài lại Office là tải xoakeyoffice.cmd về chạy với quyền administrantor để gỡ hoàn toàn các key KMS, GRACE, ... hiện có trong office. Sau đó qua đây lấy key này nhập vô để kích hoạt online:
Key: 2BNWF-*****-QHXQD-639QJ-*****
Description: Office16_StandardVL_MAK
Sub Type: X20-00725
Activation Count: 2372
Time: 15:34:31 08/04/2024 (GMT+7)
Tải xoakeyoffice.cmd tại:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Tool này xóa không sạch key, nhất là key kiểu KMS. Xóa key thì nên dùng tool Activator của bạn Phan Quốc Văn vừa đơn giản, sạch lại hiệu quả:
Sau đó chủ topic add key vào là xong

Sửa lần cuối:

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Tool này xóa không sạch key, nhất là key kiểu KMS. Xóa key thì nên dùng tool Activator của bạn Phan Quốc Văn vừa đơn giản, sạch lại hiệu quả:
Sau đó chủ topic add key vào là xong
Dạ. Cái tool của bbkim (Phan Quốc Văn) dùng rất tốt. Em đã dùng nhiều năm nay.

tntltt0910

Búa Gỗ
Xem phần đính kèm 57911
Xem phần đính kèm 57912
Xem phần đính kèm 57913
Vào Settings - Accounts (chắc sẽ thấy tk Microsoft này login), thử thoát xem
Hoặc gỡ bản Office này, vì file sẽ đc coi ở tk MC này

taq22061991

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn các bros đã nhiệt tình hỗ trợ!
Em đã giải quyết ổn rồi.
Kính nhờ Quản trị Khóa bài giúp em ạh...