Microsoft Edge 85 có gì mới?

Administrator
(Vn-Z.vn) 28/8/2020. Hôm nay, Microsoft đã tung ra phiên bản 85.0.564.41 bản cập nhật trình duyệt Edge lên kênh chính thức. Phiên bản này có nhiều nâng cấp chức năng và cải tiến hiệu suất, chẳng hạn như thanh tìm kiếm thanh , bộ sưu tập được gửi đến OneNote, công cụ phát triển được tối ưu hóa cho nhà phát triển và các cải tiến bảo mật khác.

Theo thông báo chính thức của Microsoft, tính năng lớn nhất của phiên bản này là bổ sung công cụ tô sáng PDF mới, người dùng có thể mở nhiều màu sắc và công cụ chỉnh sửa , tẩy xóa trên thanh công cụ ở đầu tệp PDF.

Edge 85 còn hỗ trợ gửi bộ sưu tập đến OneNote, hỗ trợ đồng bộ hóa dữ liệu trình duyệt, chẳng hạn như tiện ích mở rộng, mật khẩu, mục yêu thích từ cấu hình Azure Active Directory (AAD). Windows Azure Active Directory là dịch vụ của Microsoft cho phép người dùng truy cập các dịch vụ trực tuyến như Office 365, Workday và Google qua đăng nhập một lần.

Tuy nhiên tính năng đồng bộ hóa cấu hình (AAD) vẫn chưa thể áp dụng cho các bản ghi và thẻ lịch sử và các dịch vụ hướng đến đối tượng khách hàng giáo dục đang chuẩn bị cho mùa tựu trường. Trong chế độ tương thích IE, Quản trị viên hiện có thể đặt chính sách nhóm tin tưởng cho từng tổ hợp ứng dụng nhất định mà không cần yêu cầu, tính năng này từng được thử nghiệm trong Edge 84 trước đây.

Bạn có thể bật chế độ IE trên trình duyệt Edge,bằng cách click vào biểu tượng "ba chấm" "..."> Cài đặt> Trình duyệt mặc định> Tương thích Internet Explorer.

Đối với các Deverloper nhà phát triển, công cụ DevTools cũng được cải tiến bao gồm hỗ trợ mô phỏng Surface Duo , các phím tắt phù hợp với Mã VS, cải thiện bảo mật, phiên bản này chứa các bản sửa lỗi bảo mật cho dự án trình duyệt Chromium mới nhất.

Phiên bản Edge 85 còn có một số tính năng thử nghiệm, chẳng hạn như chia sẻ mã QR, PWA trên máy tính để bàn, gỡ lỗi CSS, di chuyển công cụ giữa các bảng, v.v.

Bạn có thể cập nhật Microsoft Edge 85 tự động trực tiếp khi kiểm tra phiên bản của trình duyệt. Nếu không nhận được bản cập nhật, các bạn có thể click vào link của Edge 85 tại đây

Trả lời

trhaihung

Gà con
Mới cập nhật lên xài nhanh hơn nhiều so với các phiên bản trước. Đặc biệt là ko bị giật lag khi khởi động trình duyệt. Cảm nhận của em sau 1 ngày dùng ạ.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Bác nào đã dùng cho em xin chút kinh nghiệm ạ!
Các bác cài MS Edge mới này vào máy thì có gỡ nó như gỡ 1 ứng dụng bên thứ 3 được không ạ?
Em đang tính cài thử nó mà ngại cài lại máy nếu không gỡ được.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ko được cách này thì mần cách khác , vào thư mục cài đặt del nó đi . Ko del được thẳng mặt thì ra sau lưng nó mà del

thanhbauha

Gà con
Bác nào đã dùng cho em xin chút kinh nghiệm ạ!
Các bác cài MS Edge mới này vào máy thì có gỡ nó như gỡ 1 ứng dụng bên thứ 3 được không ạ?
Em đang tính cài thử nó mà ngại cài lại máy nếu không gỡ được.
Sao phải gỡ hả bạn?
Không dùng thì kệ nó thôi ?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn bác!
Ko được cách này thì mần cách khác , vào thư mục cài đặt del nó đi . Ko del được thẳng mặt thì ra sau lưng nó mà del
Vậy Edge nó tích hợp sâu vào win mất rồi!
Sao phải gỡ hả bạn?
Không dùng thì kệ nó thôi ?
Cái ở đây là mình cần 1 phần mềm dạng third party ý bạn!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Gỡ kiểu đó dễ gây lỗi ứng dụng khác nữa bác
del thư mục của edge thôi thì có liên quan gì đến các ứng dụng khác đâu bạn . Bởi vì thư mục của trình duyệt edge nó nằm riêng lẽ chứ đâu phải là apps liên đới
Tôi từng del cả thư mục edge trên win mới nhất của ver 20H2 , del xong thì edge hoàn toàn tê liệt .
Sau đó thì tải về cái setup khác cài lại thôi