Microsoft đã chính thức phát hành Windows 11 LTSC & Windows IoT LTSC 2024 | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft đã chính thức phát hành Windows 11 LTSC & Windows IoT LTSC 2024

saomaimuaha

Búa Gỗ
Mình đang xài win 10 LTSC Build 19044, xin hỏi lên 11 LTSC có khác biệt nhiều không ạ? Có nên lên hok ạ? Ai đã kinh qua 2 bản này, cho mình xin ít review ạ

Hamano Kaito

Moderator
Mình đang xài win 10 LTSC Build 19044, xin hỏi lên 11 LTSC có khác biệt nhiều không ạ? Có nên lên hok ạ? Ai đã kinh qua 2 bản này, cho mình xin ít review ạ
Từ 10 lên 11 là đã khác đi 100% rồi bạn? Hỏi chi cho mắc công. Cài thử và trải nghiệm đi, ko thích thì xuống và nhớ là backup lại bản win đang xài có gì ko hối hận {rofl}

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Thích thì cứ cài, còn đánh giá thì bản 2024 nó giảm hẳn dung lượng ổ C (máy mình cài LTSC 2021 khoảng 39GB full softs nhưng 2024 chỉ 21 GB). Độ mượt mà, bảo mật thì 2024 hơn tý, cài 2024 cũng nhanh hơn, không bắt cập nhật giữa chừng.

saomaimuaha

Búa Gỗ
Thanks các bro, mình đã lên trải nghiệm, mọi thứ vẫn ổn, duy có cái thanh taskbar, có bro nào biết cách treo nó lên phía trên màn hình hok? Mình search thử trên mạng, thấy có cách sửa reg, mà hình như nó chỉ có tác dụng với w11 bản thường, còn bản LTSC, sửa xong nó cứ trơ ra, restart máy vô reg coi, nó lại mặc định về 03 (mặc dù đã sửa thành 01) ....

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Nhà em cũng chờ bác ạ.
Nếu xét về tổng quan thì menu windows 11 làm tôi dị ứng.
bản LTSC 2024 gần như tối giản
Cháu cũng ghét kiểu dẫn lòng vòng kiểu đó. Nhưng không biết trang nào tải font
Lâu rồi không kiếm vì có sẵn trong máy. Mình thười chỉ cài một số fonts tối thiểu thôi. Bạn có thể vào đây mà tài. Nhớ kiểm tra virus nhưng không thấy QC.
Thanks các bro, mình đã lên trải nghiệm, mọi thứ vẫn ổn, duy có cái thanh taskbar, có bro nào biết cách treo nó lên phía trên màn hình hok? Mình search thử trên mạng, thấy có cách sửa reg, mà hình như nó chỉ có tác dụng với w11 bản thường, còn bản LTSC, sửa xong nó cứ trơ ra, restart máy vô reg coi, nó lại mặc định về 03 (mặc dù đã sửa thành 01) ....
update rồi bạn khởi động vài lần là hết.

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Cho mình hỏi là dùng key của win 11 thường có active được ko ạ?
Key của bản nào thì activated bản đó. Ở đây dùng MAS (có ở #1) với IOT vẫn có bản quyền KTS.

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
A ! Tôi đã tự fix được cái xóa ép buộc rồi {bye}. Nhất quá tam mài mò mãi mới được
Chưa gặp nhưng bác chia sẻ việc fix như thế nào. Sau khi vọc LTSC 2024 24H2 thì thấy:
- Có cái viền đen (tính năng đưa vào) nhìn không thích:
- Máy dùng hơi nóng, không biết có phải do cấu hình hơi yếu hay do Windows mới?
- Không có update ngoại trừ bản tích lũy xem trước này mà chưa lên, đợi bản chính thức:

Lang Thang

Rìu Chiến
Dính màn hình xanh là mình biết ngay. Nhưng bản này mượt thật, bản này có thay đổi khá nhiều so với bản leak trước đó. Ko biết các máy khác có giống mình ko? Nhưng...
Khi xài xong thì ko có copilot và cái biểu tượng thời tiết
---
Cài xong update đầy đủ cảm giác mượt hơn bản pro 24h2 1 tí và lên cùng build với bản Pro 24h2 luôn
Xem phần đính kèm 63353
Còn store của win thì sau khi chạy lênh nó lại có thêm 1 bản up

Dính màn hình xanh là mình biết ngay. Nhưng bản này mượt thật, bản này có thay đổi khá nhiều so với bản leak trước đó. Ko biết các máy khác có giống mình ko? Nhưng...
Khi xài xong thì ko có copilot và cái biểu tượng thời tiết
---
Cài xong update đầy đủ cảm giác mượt hơn bản pro 24h2 1 tí và lên cùng build với bản Pro 24h2 luôn
Xem phần đính kèm 63353
Còn store của win thì sau khi chạy lênh nó lại có thêm 1 bản update.
Xem phần đính kèm 63354
Bản này cài tiếng Việt có chuẩn không bác?

Neowind

Gà con
tình hình là lâu lắm k cài win, cài cái này có phải up thêm cái vụ .netframework hay gì gì để có thể cài đầy đủ các phần mềm k nhỉ.
mình nhớ hồi win 10 đến khổ vì thiếu library gì đó

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
tình hình là lâu lắm k cài win, cài cái này có phải up thêm cái vụ .netframework hay gì gì để có thể cài đầy đủ các phần mềm k nhỉ.
mình nhớ hồi win 10 đến khổ vì thiếu library gì đó
Bản này đầy đủ nhưng lược bỏ phần mềm, muốn cái nào phải tự tải về cài.

hungragezone

Gà con
Các bác cho mình hỏi thêm, máy gần như chỉ dùng để chơi game (cs2, wukong) thì nên cài bản iot này ko ạ

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Cái này lúc cài lại win mới mà phân vùng lại ổ C thì sau restore như nào bác nhỉ? Chưa dùng cái này bao giờ
Macrium Reflect dùng để Backup và Restore hệ thống. Muốn biết thì tra GG. Nó cũng đơn giản thôi. Backup thì thực hiện trong môi trường Windows hay trong WinPE đều OK nhưng khi Restore thì bắt buộc phải thực hiện WinPE.