Microsoft đã chính thức phát hành Windows 11 LTSC & Windows IoT LTSC 2024 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft đã chính thức phát hành Windows 11 LTSC & Windows IoT LTSC 2024

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Dành thời gian từ chiều đến tối, cài đủ thứ từ Store đến các apps cơ bản và vọc thì thấy bản Windows này tốt, mượt, dung lượng ổ C chỉ khoảng 20 GB (giảm gần 1 nửa so với các bản windows khác dù cài full softs).
KL: Rất đáng nâng cấp, chưa thấy lỗi gì.

dane1507

Búa Gỗ
Microsoft đã chính thức giới thiệu Windows 11 LTSC & Windows IoT LTSC 2024.
Bản dựng - 26100.1742 (Final, GA). Bản phát hành IoT chỉ có sẵn trong ISO tiếng Anh. Các ISO này chứa các phiên bản bên dưới.
Windows 11 Enterprise LTSC
Windows 11 IoT Enterprise LTSC
Windows 11 IoT Enterprise Subscription LTSC

1- Thông tin phát hành của MS:
2- Download Windows 11 IoT Enterprise LTSC 2024 chính thức từ Microsoft

Windows 11 IoT Enterprise LTSC 2024 EN-US x64

Windows 11 IoT Enterprise LTSC 2024 EN-US ARM64

Sau khi tải về: BỎ _xxxx sau .ISO

Tải từ massgrave

Checksum:
Mã:
File: 26100.1742.240906-0331.ge_release_svc_refresh_CLIENT_ENTERPRISES_OEM_x64FRE_en-us
SHA1: d5dd0a493b6a9c92f7f2a54bb2fb2544587a15fd
File: 26100.1742.240906-0331.ge_release_svc_refresh_CLIENT_ENTERPRISES_OEM_A64FRE_en-us
SHA1: 5811aca5f0dd3a6c260e1c9e2315334b10888e46
Kiểm tra file từ Microsoft tại đây: Search of files :: List of files by Microsoft® (https://files.rg-adguard.net/search)
Key Nâng cấp
Mã:
CGK42-GYN6Y-VD22B-BX98W-J8JXD

3- Kích hoạt: Có thê kích hoạt bằng key
Có thể dùng Tool
Bước 1:
Mở PowerShell (Không phải CMD). Để thực hiện, hãy nhấp chuột phải vào menu bắt đầu của Windows và chọn PowerShell hoặc Terminal.
Bước 2: Sao chép và dán mã bên dưới và nhấn enter
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Bước 3: Bạn sẽ thấy các tùy chọn kích hoạt. Chọn [1] HWID để kích hoạt Windows. Chọn [2] Ohook để kích hoạt Office.
4- Add Windows Store
Mã:
wsreset -i

5-
Link Ondrive download Office (Từ Office 2003 đồ cổ đến Office 2024 LTSC chính thức) tại đây

Xem thêm:

Hướng dẫn cài đặt MICROSOFT OFFICE LTSC 2024 bằng C2R và kích hoạt full

thánks bác đã chia sẻ

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Còn mình thì cài ngon, đến lúc thấy nó ghi dòng check update dính màn hình xanh xong cái bị lỗi và ko thể cài tiếp. Nên giờ đang xài bản Pro
--
Để cài lại thử xem thế nào
Bản LTSC Leak mình vẫn cài cho nhiều máy từ cũ đến mới tới giờ vẫn rất OK, không thấy dính dụ này ta, còn phần kích hoạt nếu dùng KMS hay dạng kích online 180 ngày thì đâu bị chuyển về iOT, vì bản LTSC không kích hoạt HWID được.

Sửa lần cuối:

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
đang chờ phiên bản tiếng Tây Ban Nha;)
Bạn cứ cài Tiếng Anh, sau đó vào Setting -->Times&Language -->Language &region -->Add a Language. Chọn tiếng mình muốn (Tây Ban Nha) thôi:

Bản LTSC Leak mình vẫn cài cho nhiều máy từ cũ đến mới tới giờ vẫn rất OK, không thấy dính dụ này ta.

Bản mới này chạy mượt mà, quá trình cài thì đơn giản và nhanh hơn, không có vụ update giữa chừng. Giao diện rất gọn gàng. Bản này được MS trau chuốt khá là ổn. Chỉ cài thêm mấy apps phục vụ cho công việc và giải trí thôi.

Sửa lần cuối:

Iplik Chiolu

Rìu Sắt

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Mình tải từ link bên trên. Link từ massgrave. Trước đó có thắc mắc là lúc cài mới chọn enter ltsc sau khi cài xong kích hoạt thì nó đổi sang loT Enterprise LTSC
Bác dùng MAS kích hoạt thì ra IOT (mặc định). Nếu bác kiếm được key LTSC và dùng nó thì sẽ sang bản LTSC thôi.

Hamano Kaito

Moderator
Thề tối chưa test đủ. Giờ ngồi test thì thấy lỗi tè le hết các bạn ơi, lỗi về phân quyền, kéo thả file vào Program Files với file .exe thì nó ko kéo file vào mà chỉ tạo lối tắt, kéo ra cũng y chang
Giờ đang cài lại, cho 1 cơ hội nếu ko được thì xài bản Pro cho lành, hên là vẫn còn giữ backup của Pro {rofl}
--
Cài xong thấy thiếu đủ thứ là thấy nghi rồi...

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Thề tối chưa test đủ. Giờ ngồi test thì thấy lỗi tè le hết các bạn ơi, lỗi về phân quyền, kéo thả file vào Program Files với file .exe thì nó ko kéo file vào mà chỉ tạo lối tắt, kéo ra cũng y chang
Giờ đang cài lại, cho 1 cơ hội nếu ko được thì xài bản Pro cho lành, hên là vẫn còn giữ backup của Pro {rofl}
--
Cài xong thấy thiếu đủ thứ là thấy nghi rồi...
Đó không phải lỗi mà tính năng. MS nói rõ bản LTSC 2024 này sẽ tăng cường tính bảo mật mà.
Đã cập nhật các bản Windows 11 24h2 ở #1 kèm các bộ Office từ 2003 đền 2024 cho anh em đỡ di chuyển. Link download nhanh

Hamano Kaito

Moderator
Đó không phải lỗi mà tính năng. MS nói rõ bản LTSC 2024 này sẽ tăng cường tính bảo mật mà.
Đã cập nhật các bản Windows 11 24h2 ở #1 kèm các bộ Office từ 2003 đền 2024 cho anh em đỡ di chuyển. Link download nhanh
Bảo mật gì mà phân vùng F ko cho xóa bình thường. Để mình ví dụ dễ hiểu
Khi nhấn xóa 1 file thì nó xóa liền và nó di chuyển vào thùng rác. Còn này nó xóa ép buộc tức là xóa ko có chứa trong thùng rác. Chả hiểu lỗi quái gì nữa, cài mới vẫn bị (này khi cài mới mình có thay đổi ký tự phân vùng ko biết có phải do thay đổi nó bị ko? Bản Pro ko hề bị)
Còn copy file vào program file thì được chứ kéo thả và/ra thì nó ko cho, chỉ tạo shortcut. Bá đạo thật, này là lỗi chứ ko phải tính năng bảo mật. "Còn nếu là tính năng thật thì chịu với LTSC này đấy"
--
Update thêm ! Một số soft ko nhận diện được phân vùng C cho nên phân vùng C ko nằm trong list. LTSC này chưa ổn lắm. Mình đoán phần phân quyền có vấn đề trên máy mình, còn máy khác thì ko biết
Mình xài amd 77k 64gb ram 4 ổ cứng. Bios update đầy đủ

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Bảo mật gì mà phân vùng F ko cho xóa bình thường. Để mình ví dụ dễ hiểu
Khi nhấn xóa 1 file thì nó xóa liền và nó di chuyển vào thùng rác. Còn này nó xóa ép buộc tức là xóa ko có chứa trong thùng rác. Chả hiểu lỗi quái gì nữa, cài mới vẫn bị (này khi cài mới mình có thay đổi ký tự phân vùng ko biết có phải do thay đổi nó bị ko? Bản Pro ko hề bị)
Còn copy file vào program file thì được chứ kéo thả và/ra thì nó ko cho, chỉ tạo shortcut. Bá đạo thật, này là lỗi chứ ko phải tính năng bảo mật. "Còn nếu là tính năng thật thì chịu với LTSC này đấy"
--
Update thêm ! Một số soft ko nhận diện được phân vùng C cho nên phân vùng C ko nằm trong list. LTSC này chưa ổn lắm. Mình đoán phần phân quyền có vấn đề trên máy mình, còn máy khác thì ko biết
Mình xài amd 77k 64gb ram 4 ổ cứng. Bios update đầy đủ
_ Vụ xóa thì không rõ và chưa thấy trên máy tôi.
- Còn copy file vào program file thì được chứ kéo thả và/ra thì nó ko cho, chỉ tạo shortcut thì đây là tính năng bảo mật thôi.
Xin hỏi bác cài sạch hay upgrade?

nakheel

Gà con
Ace cho e hỏi chút ạ. 2 bản này khác nhau nhiều không ạ ( LTSC & IoT LTSC) ? Và nếu máy cấu hình thấp (yếu) thì nên cài bản nào ? Xin chân thành cảm ơn !

Hamano Kaito

Moderator
_ Vụ xóa thì không rõ và chưa thấy trên máy tôi.
- Còn copy file vào program file thì được chứ kéo thả và/ra thì nó ko cho, chỉ tạo shortcut thì đây là tính năng bảo mật thôi.
Xin hỏi bác cài sạch hay upgrade?
Mình cài sạch. Rất thất vọng về bản ltsc này, quá cùi
Mà bảo mật gì kỳ vậy? Khi kéo thả vào thì nó có bản để hỏi đó cũng là bảo mật rồi, đằng này đã hỏi mà còn chỉ chép thành shortcut. Và mình xin đính chính lại rằng là copy thì nó cho nhưng kéo thả ra/vào thì mới bị vậy

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Ace cho e hỏi chút ạ. 2 bản này khác nhau nhiều không ạ ( LTSC & IoT LTSC) ? Và nếu máy cấu hình thấp (yếu) thì nên cài bản nào ? Xin chân thành cảm ơn !
Không phân biệt được. Chỉ thấy thời gian bên IOT 10 năm, LTSC thì 5 năm. Khi bạn kích hoạt bằng MAS thì kiểu gì nó cũng chuyển về IOT.