Microsoft Chromium Edition Edge 83 Beta - Hỗ trợ đồng bộ hóa, tính năng đọc xem nổi bật

Administrator
Chromium Edge 83 Beta. Bản cập nhật Edge phiên bản 83.0.478.13 mới hỗ trợ đồng bộ hóa mở rộng, nhiều tùy chọn tùy chỉnh công cụ bút PDF hơn, thêm nội dung tiêu điểm theo từng dòng cho người đọc và khả năng thêm nhiều tab vào các điểm nổi bật mới. Phiên bản này cũng bao gồm tính năng trò chơi khi mất kết nối internet . Để chơi trò chơi này, bạn cần ngắt kết nối thiết bị khỏi internet và thử tải trang web. Một nút xuất hiện trên trang lỗi và bạn có thể chơi trò chơi trên Web.

Screenshot_2020-04-24-20-Microsoft-Edge-Dev-tren-Twitter-Hey-Insiders-Today-we-are-promoting-Microsoft-Edge-83-into-our-....png

Tính năng nổi bật:

Bạn có thể nhanh chóng lưu tất cả các tab và sau đó mở lại chúng bằng cách sử dụng "Bộ sưu tập".

Đồng bộ hóa mở rộng:

Bây giờ bạn có thể đồng bộ hóa trên tất cả các thiết bị! Các tiện ích mở rộng trong cả hai cửa hàng Microsoft và Chrome sẽ được đồng bộ hóa với Microsoft Edge.

Đọc văn bản :

Trên trang web bạn có thể chọn nội dung bạn muốn đọc trong "Immersive reader", Nội dung sẽ được hiển thị trong "immersive reader" một cách gọn gàng. Bạn có thể sử dụng tất cả các công cụ đọc và học như đọc to và tập trung.

Trả lời

khue57

Búa Gỗ Đôi
ý bác là ngôn ngữ hiển thị hay tính năng đọc văn bản
Chiều nay 24/4 mình mới cài nó ,rất ngạc nhiên y hệt chrom luôn tiếng việt luôn chỉ đang cần lần mò từng chức năng trong gì và ở đâu. có vẻ còn hay ho hơn chrom(tự động tích hợp tất cả extension của chrom, đang tìm hiểu).

Eddie Phan

Búa Gỗ
Xài Edge Chromium được tầm 2 tháng nay cảm nhận riêng là khá ổn. Chưa bị treo máy lần nào (cái này chắc các bạn dùng máy yếu RAM như mình chắc sẽ nhận thấy rõ nhất). Mà của mình vẫn 81 vì chưa chọn Beta, ưu tiên sự ổn định hơn là trải nghiệm ngay tính năng mới vì cơ bản máy yếu quá {big_smile}

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Edge vẫn dính một lỗi là khi đọc 1 file pdf nhiều trang, nếu cuộn nhanh con chuột để chuyển trang liên tiếp sẽ bị lỗi nhảy trang loạn xạ