Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 66 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

Ba0Dragon

Búa Đá
M wen ko chụp lại rùi
Sẵn tạo lại usb boot luôn vì có bản mới thấy boot win 10 64 nhanh hơn mấy bản cũ
Bị lỗi boot ko thấy ổ đĩa
Báo disk ero
Lm 2 cái usb boot dự phòng , thử 2 cái rùi bị luôn. May là còn 2 đĩa boot cứu hộ, ko thì thì mượn ng ta

Ba0Dragon

Búa Đá
mà công nhận bộ boot của a chiến ngqyr càng ổn
wwin 10 64 load nhanh hơn mấy bản cũ
sẵn cho mình hỏi về bộ win 7 aio của a , trong đó có 7 uti 64 và 32 , bộ này là cài mới hay ghost đóng thành iso, và có usb 3 luôn hqy sao a
thank a trước

lamxung2005

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
em thì 1 phiếu cho MiniTool Power Data Recovery, đã thử qua các phần mềm trong công cụ Boot này, nhưng đều thua nó hết! {beauty} nhất là cứu dữ liệu trên SSD.
Chuẩn luôn bạn ơi. Mình mới thử hết các tool trong boot của Anh này thấy cái cái đó ok nhất. Mấy cái kia hoặc là ko tìm thấy hoặc khôi phục rất lâu.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chuẩn luôn bạn ơi. Mình mới thử hết các tool trong boot của Anh này thấy cái cái đó ok nhất. Mấy cái kia hoặc là ko tìm thấy hoặc khôi phục rất lâu.
Đúng là rất ok tuy nhiên còn nhiều phần mềm khác cũng ok nhé bạn, các pm chạy trên nền mcboot cái nào cũng ok cả bạn ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thông báo đến các bạn mình đã cập nhật bản MCboot v7.4 miễn phí cho anh rồi nhé, rất chất lượng không thua kém gì bản tính phí, hãy mau vào trải nghiệm nhé các bạn (Đặc biết các bạn máy gen 10-11 -12 nhanh tay thử nhé)
Nghe nói đến free là khoái rồi :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bản 7.4 trên ventoy 1.0.42 đã boot tốt ko cần phải có thêm thư mục APPS riêng trong ventoy
Có 1 điều lạ là tôi xóa hết các thứ liên quan đên norton ghost , dung lượng có giảm đi , nhưng khi boot vào winpe10x64 thì các thứ liên quan đến norton ghost nó lại xuất hiện .

Lạ quá , thế rồi kiểm tra ISO rõ ràng lục nát trong ISO Program ko hề còn ghost của norton .
Vậy mà khi boot vào winpe ở màn hình nó vẫn còn icon , tra tiếp vào đến Program được mount thì vẫn thấy mặt ghost nó hiện hữu trong thư mục backup .
Thoát PE vào win chính kiểm tra lại thì rõ là ko còn các thứ liên quan gì đến norton

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản 7.4 trên ventoy 1.0.42 đã boot tốt ko cần phải có thêm thư mục APPS riêng trong ventoy
Có 1 điều lạ là tôi xóa hết các thứ liên quan đên norton ghost , dung lượng có giảm đi , nhưng khi boot vào winpe10x64 thì các thứ liên quan đến norton ghost nó lại xuất hiện .

Lạ quá , thế rồi kiểm tra ISO rõ ràng lục nát trong ISO Program ko hề còn ghost của norton .
Vậy mà khi boot vào winpe ở màn hình nó vẫn còn icon , tra tiếp vào đến Program được mount thì vẫn thấy mặt ghost nó hiện hữu trong thư mục backup .
Thoát PE vào win chính kiểm tra lại thì rõ là ko còn các thứ liên quan gì đến norton

Xem phần đính kèm 22418
Trên nền win 10 x64 chạy vẫn hiện lên norton ghost mặc dù bác đã xóa rồi a, lạ nhỉ, hay nó mount apps khác bác ạ, bác tìm xem còn mục apps\apps.iso nữa k, cả trên ổ cứng và ở usb của bác.