Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 61 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Một số bạn báo lỗi khi boot một số main H61-H81 và một số máy Asus đời mới. Có thể các bạn chưa biết hết tính năng của MCboot vì vậy hôm nay mình hướng dẫn lại nếu bạn nào boot gặp lỗi thì hãy vào phân vùng usb-boot chuyển về chế độ Microsoft chuẩn nhất, hiện tại bản Mcboot v7.1 mình đang để chế độ Xorboot nhé Link hướng dẫn trong Blog dưới phần link tải nhé các bạn
------------------------------------------
Các bạn xem hướng dẫn: ở đây nhé
------------------------------------------

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thanks bác nhiều nha, một sản phẩm quá hoàn hảo
Cảm ơn bạn nhiều nhé

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cho mình giỏi sau này bác ra bản MC Boot 8.xx 9.xx chẳng hạn thì mình có cách nào cập nhật không ạ? Hay sẽ phải download lại file Rar của bộ đó và tiến hành tạo lại USB Boot?
Nếu không có gì thay đổi thì vẫn phải tải RAR vế giải nén > Chạy 1 Click >> Tùy chọn Cập nhật.
Tính năng Auto Update chưa thấy có trên bất cứ bộ Boot nào cả.
Các cao thủ làm Boot vnz đi tiên phong về ý tưởng này đi.
Thanks!

Sửa lần cuối:

linh24

Gà con
Trong phần Dos Tools e không thấy có tool check ổ cứng HDD regenerator vậy chủ thớt, mọi thứ khác hoạt động rất ổn, chỉ là em ko thấy tool đấy