Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 54 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Anh Chiến ơi, Lỗi này xử lý thế nào vậy ạ
Bạn đưa file mcboot bạn tải về để ngay thư mục gốc của ổ D:\mcboot.... sau đó giải nén và sài nó sẽ k bị lỗi nhé, có thể bạn để trong 1 thư mục chữ có dấu (tiếng việt ý bạn)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
nhìn như cái driver của pm aomei bị hỏng rồi, có thể do av, bạn thử dùng một cái file 1click khác xem (nếu có av thì nên tắt)
(chết mình không để ý là bạn hoanchien đã trả lời bạn rồi, sorry bạn đừng quan tâm tới post này)
Không có gì, cảm ơn bạn đã hỗ trợ nhé, chúc bạn thật nhiều niềm vui trong cuộc sống

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vẫn bị anh ạ, a check lại đoạn này trong CMD xem sao ạ

Tôi chỉ mới run file 1 click as admin đây bạn, không hiểu sao bên bạn bị lỗi đó. Bản Win 10-2004 này tôi chỉ cài có Eset thôi:

HDTVN

Búa Gỗ Đôi
Tôi chỉ mới run file 1 click as admin đây bạn, không hiểu sao bên bạn bị lỗi đó. Bản Win 10-2004 này tôi chỉ cài có Eset thôi:
Dạ cảm thông tin của bác ạ,
Cháuđã kiểm tra lại, Vấnđề trên máy cháu là do phần mềm chống gian lận của Game cháu chơi nó phát hiện sai với file tạo boot nên xảy ra lỗi như vậy ạ, cháu tắtđi thì tạo bình thường rồi ạ

anhnguyenvan

Rìu Sắt Đôi
Hoanchien nên lâu lâu úp bản mcboot thì hay hơn .. ít mà chất lượng nâng cấp tốt .. chứ vài bữa là đăng bản mới làm copy tải về rất mỏi tay

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
A chiến ơi. em muốn đổi Win 10 PE lên đầu đee boot em enter vào luôn thì tự chỉnh được không ảnh. A để 8 PE lên đầu mà em lại dùng 10 ạ

Bạn chỉnh sửa nó từ tool Bootice như hai hình dưới đây:

EFI BCD:

LEGACY BCD:

Ở cả 2 hình, bạn lưu ý số 4, nó là nơi chứa file BCD trên USB của bạn. Chúc bạn thành công nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn chỉnh sửa nó từ tool Bootice như hai hình dưới đây:

EFI BCD:

LEGACY BCD:

Ở cả 2 hình, bạn lưu ý số 4, nó là nơi chứa file BCD trên USB của bạn. Chúc bạn thành công nhé.
Có nhiều bạn nhờ cái test của bác mà thông
Còn nói về boot cưu hộ thì cái nào cũng tốt hết
Vì cứu hộ đâu cần cầu kỳ gì lắm đâu
Hồi trước thì hirenboot , sau thì boot anhdv , rồi 1 thời đình đám của dotcom sắp sập
Lúc dotcom sắp sập quả là 1 thời sôi nổi các loại boot cứu hộ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có nhiều bạn nhờ cái test của bác mà thông
Còn nói về boot cưu hộ thì cái nào cũng tốt hết
Vì cứu hộ đâu cần cầu kỳ gì lắm đâu
Hồi trước thì hirenboot , sau thì boot anhdv , rồi 1 thời đình đám của dotcom sắp sập
Lúc dotcom sắp sập quả là 1 thời sôi nổi các loại boot cứu hộ

Bữa nay tôi hơi ể mình, vì hôm qua đi chích ngừa cảm cúm, không phải chích ngừa Corona nha bạn, sáng dậy sớm vào diễn đàn một chút rồi thấy mệt, nằm ngủ lại một giấc, giờ tỉnh táo hơn rồi. Tôi biết gì thì chia sẻ hết cho các bạn, chuyện ngày mai ra sao không ai đoán trước được. Chỉ mong diễn đàn vẫn tồn tại để còn có tư liệu, sau này lỡ tôi có lẫn quá, không nhớ gì thì cũng tìm lại từ đây.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bữa nay tôi hơi ể mình, vì hôm qua đi chích ngừa cảm cúm, không phải chích ngừa Corona nha bạn, sáng dậy sớm vào diễn đàn một chút rồi thấy mệt, nằm ngủ lại một giấc, giờ tỉnh táo hơn rồi. Tôi biết gì thì chia sẻ hết cho các bạn, chuyện ngày mai ra sao không ai đoán trước được. Chỉ mong diễn đàn vẫn tồn tại để còn có tư liệu, sau này lỡ tôi có lẫn quá, không nhớ gì thì cũng tìm lại từ đây.
Bác đỡ hơn chưa ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
100 năm là 1 cỏi người ta
1 ngày chào đời chết đi ( vì !! ?? } cũng là 1 cỏi người ta
Bác và tôi XX tuổi cũng là cỏi người ta .
Tôi ko nhớ là bao nhiều năm rồi tôi chưa từng uống thuốc , mà bia rượu thì hầu như ngày nào cũng có .
Tôi nhớ ko rõ lắm chỉ man mán là khoảng 7 năm năm nay , tôi chỉ uống khoảng 20 viên thuốc nhẹt mủi hay là có hơn ( ko nhớ rõ nhưng uống ko quá 5 ngày ) 7 năm 10 năm gì đó , Tôi rất ghét uông thuốc , và hầu như ko có chích thuốc trên 30 năm rồi \
Tôi vùi mình vào chăn 1 ~ 2 ngày khi sốt hành hạ dần dà phục hồi ( Tôi quyết ko uống thuốc )
Gia đình tôi khó chịu lắm với tính nết này của tồi