This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
6.4
Ko thể write iso = ultraiso (vì sẽ lỗi boot sau khi ghi ) mà phải dùng 1click đi kèm
Lưu ý khi mở bất kỳ 1 file nào ở chế độ user , nếu muốn vào admin chạy teamview thì phải thoát trước khi chuyển admin ko thì lỗi như hình
Ko thể chạy trình duyệt được , temp file còn dính , và ko thể làm gì được kể cả làm sạch temp = click trên desktop . Thoát pe vào win chính post bài
Cài driver full màn hình HD

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Dạ vâng cháu cảm ơn bác.
Bình thường cháu vẫn dùng Ultraiso ghi để sử dụng được ạ, để cháu kiểm lại xem sao có gì cháu báo.
Còn việc chuyển sang chế độ Admin thì chắc chắn phải thoát các chương trình khác khi chuyển rồi vì khi các chương trình hoạt động thì, tiến trình chuyển sang Admin có thể bị lỗi, và sẽ không chuyển đổi thành công thêm 1 cái nữa là khi chuyển sang chế độ Admin win sẽ resets lại và chuyển sang Admin, nếu chuyển đổi không thành công sẽ có thông báo lỗi và win tự động resets lại.
Cảm ơn bác rất nhiều, để cháu kiểm lại nguyên nhân trên ạ.

han0320

Gà con
bạn hướng dẫn cách tích hợp bộ cài aio của bạn vào boot được ko. mình đọc huong dẫn của bạn ko hiểu và ko làm được

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn hướng dẫn cách tích hợp bộ cài aio của bạn vào boot được ko. mình đọc huong dẫn của bạn ko hiểu và ko làm được
Cũng không khó đâu bạn trước tiên bạn tải bộ cài về dùng winrar hoặc 7zip giải nén trục tiếp vàu usb -data hoặc, giải nén ra đâu đó rồi copy vào usb sau đó chỉnh lại file bcd như hình hướng dẫn là ok.
Tb. Nếu bàn dùng ultraiso thì extract..here vào usb luôn là xong, test và trải nghiệm thôi

trannhatbg1990

Búa Gỗ Đôi
đang down chưa test được. mình đang dùng bản cũ. cập nhật như thế nào để không phải cài lại mới. xả nén file iso vào MC-boot như bản cũ được không bác

trannhatbg1990

Búa Gỗ Đôi
Vào cập nhật trên 1 click nhé bạn, chi tiết xem hướng dẫn cuối bài viết
cập nhật theo tool 1click đến cuối bị lỗi acces can't writed tắt đi vẫn báo cập nhật hoàn thành. test boot UEFI ok, nhưng legacy báo lỗi boot có thể do lỗi acces ở trên. fix boot thì ok rồi. tuy nhiên sau khi cập nhật thì boot kaspersky bị lỗi không vào được

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Khi có bất kì thông báo lỗi nào bạn lên tạo lại vì nó sẽ không cập nhật được đầy đủ thành phần khi sử dụng sẽ báo lỗi bạn ạ.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình đã cài lại mới. Chạy rất ngon. Còn phần diệt virut mình bỏ qua ko tích hợp nữa. Thanks
Cảm ơn bạn quan tâm sử dụng Cháu cảm ơn bác ạ