This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

msalman

Búa Gỗ
that link which u send me there is nothing to dual boot for Sergei
and if you guys need to test this mcboot win instaltion why it need driver and how to fix it without login in live window and open iso

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
and if you guys need to test this mcboot win instaltion why it need driver and how to fix it without login in live window and open iso

Không hiểu cách làm là do nơi bạn, bên này chúng tôi làm được hết. Tôi đã nói rồi, tuỳ theo thái độ của người nhờ giúp, nếu nói như kiểu chúng tôi mắc nợ bạn phải có nhiệm vụ thì rất tiếc tôi không giúp cho bạn được nữa.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT

In my opinion, you should search the web before asking questions that you can not find answers from google this is necessary. Another is that you need to thank and inform your support person to let them know if your problem has been resolved and to what extent more support is needed. Best regards

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT

I very much agree with the opinion of Uncle @Hoang Duch2 you need, you ask and refer to how to do it, but you need to appreciate in what other people help you, the minimum thing you should do is thank you is necessary Thiet, when you receive someone, don't you

Phuonganhit

Búa Gỗ Đôi
em thấy có 3 lõi mong bác sớm khắc phục
thứ nhất test khi tạo boot xong máy tự khởii động lại chán luôn
thứ 2 tạo boot xong lại phải dùng bootice để nạp lại
thứ 3 l;à em có test thử mini win10x86 này thì

kết quả

và thứ 4 là trong ufi không thấy có menu nư này mà lại như hình 1 luôn
hình ảnh này là ở chế độ mbr

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn đã góp ý
Tuy nhiên mình cũng xin trả lời bạn một số thắc mắc của bạn như sau.
1. việc tao boot không thành công vì một lý do nào đó không nạp được boot bằng bootice (việc lạp boot có thể dùng nhiều cách khác nhau, nạp bằng bootice, nap bằng 1 click của mình, Ultraiso để nạp....)
2. Bạn chú ý dòng cuối cùng mini win 10 x86 CPU Antom (cái này nó không dành cho CPU trên máy bạn lỗi là đường nhiên phải không bạn)

nguyenkhang95

Búa Đá
Sau mấy ngày ngồi mò mẫm tìm hiểu thì mình phát hiện ra là nếu muốn tích hợp bộ cài Windows vào usb boot (ví dụ mình muốn tích hợp bộ cài Windows 10 64 bit vào USB) thì chỉ cần mount file iso ra ổ đĩa ảo, sau đó coppy hết vào USB DATA và dùng bootice chỉ ại file BCD là boot vào bộ cài win được luôn chứ không cần phải tải file winsetup nữa. Mình đã test trên 2 USB và đều thành công.
P/s: Lưu ý cái mình nói ở trên là TÍCH HỢP BỘ CÀI WINDOWS 10 VÀO MENU SETUP WINDOWS 10X64 chứ không phải TÍCH HỢP BỘ CÀI WINDOWS 10 VÀO MENU SETUP WINDOWS 7-10 AIO nhé!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn đây là cách mà mình đã hướng dẫn các bạn dùng win AIO bạn ạ, xả nén toàn bộ file vào usb-data chỉnh lại file bcd theo đường dẫn trên win AIO là có thể load ok ngay các bạn, tuy vậy nó cũng hạn chế là không sử dụng được nhiều win riêng lẻ mà chỉ sử dụng win AIO hoặc riêng từng bản win 1 bạn ạ. cảm ơn bạn đã quan tâm sử dụng nhé.

asuka

Búa Gỗ

Cách khác phục lỗi này triệt để sao vậy bác Chiến, mở vài phần mềm trên WinPE thì hiện lỗi này, chạy soft trong file iso tải về thì không bị.