This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Dạ vâng, khả năng mấy ngày nữa cháu đc nghỉ hè có thời gian cháu sẽ tìm hiểu và cập nhật thêm về Antivirus ạ, cảm ơn bác và mọi người đóng góp ý kiến ạ

trannhatbg1990

Búa Gỗ Đôi
Thế copy của bạn cho vào của leha chắc được phải không??

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình nghĩ bác @Hoang Duch2 sẽ thử tích hợp thêm antivirus Dr.Web vào menu antivirus MC Boot đó @hoanchien.
Sẽ tích hợp được thôi bạn ạ, bác ý tích hợp đc mà mình biết, mình cũng sẽ nghiên cứu thêm bản của SSTR để tích hợp vào MCboot khả năng trong vài ngày tới sẽ có kết quả bạn ạ. ảm ơn bạn nhiều nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@haxoma@hoanchien, bác đã làm được rồi đây, cũng copy code từ bản của @anhdv, từ từ xem lại cái bitdefender, nếu không được nữa thì xoá nó đi luôn như avira vậy:

Thư mục Dr.Web bác để ở part boot của usb, size lúc đầu làm boot bác chọn 5GB nhưng nó gần hết luôn khi chép thêm folder Dr.Web, Eset và bidefender.iso. Chưa boot vào máy thật, sẽ test và báo kết quả sau.

Cảm ơn các cháu : @anhdv, @haxoma@hoanchien nhé.

Update: Đã boot thành công vào máy thật UEFI, giờ đang chờ nó scan hệ thống đây các cháu.

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thật tuyệt vời, cháu cảm ơn bác nhiều ạ, cháu cũng sẽ áp dụng theo SSTR để thêm vào và hoàn thiện các mục antivirus này ạ

msalman

Búa Gỗ
[QUOTE = "Hoang Duch2, post: 376855, member: 15707"]
[USER = 4571] @haxoma [/ USER] and [USER = 43693] @hoanchien [/ USER], I have done it, also copy the code from the copy of [USER = 3574] @anhdv [/ USER], from From reviewing the bitdefender, if it doesn't work anymore, delete it as avira:

Xem phần đính kèm 15917

Xem phần đính kèm 15918

Xem phần đính kèm 15919

The Dr.Web folder is on the boot part of the usb, the size of the boot I initially chose 5GB but it is almost always when copying the more Dr.Web, Eset and bidefender.iso folders. Haven't booted into the real machine yet, will test and report the following result.

Thank you: [USER = 3574] @anhdv [/ USER], [USER = 4571] @haxoma [/ USER] and [USER = 43693] @hoanchien [/ USER].

Update: Successfully booted to a real UEFI machine, now it is waiting for it to scan the system.
[/ QUOTE]
where download link for anti virus iso

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@msalman
Bạn có biết vì sao tôi ngần ngại khi trả lời cho bạn không? Trong diễn đàn này, tôi sẽ đối xử với các thành viên một cách lịch sự, tôn trọng nếu họ cũng đáp lại. Tất cả những điều tôi biết là từ những người bạn của tôi, chúng tôi đã có quá trình tương tác với nhau và dĩ nhiên phải tôn trọng nhau, tôi rất biết ơn họ, nếu không có họ thì tôi không làm được gì cả.
Gần đây, dường như với tôi rằng bạn chỉ muốn nhận, không cho. Bạn chưa hề có bất cứ reaction nào cho topic này. Tôi thấy bạn đã vào đặt rất nhiều câu hỏi nhưng tuyệt nhiên không có một lời cảm ơn nào cho ai cả. Như vậy có công bằng không vì chúng tôi không mắc nợ nần gì với bạn cả. Cho tôi thấy thiện chí của bạn , bạn sẽ nhận được nhiều hơn từ chúng tôi.

trannhatbg1990

Búa Gỗ Đôi
mong ad ra bản chính thức để trải nghiệm trình diệt virut tích hợp. Hiện tại vẫn đang dùng bản 6.1.4 vì ổn định nhưng không tích hợp dc antivirrut

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cháu cũng ủng hộ bác và anh em trong diễn đàn. Bạn cần biết cho và nhận chứ không thể được mọi người cho rồi mà không ý kiến gì là không lên bạn ạ, mình chia sẻ những gì mình biết và góp ý nếu thấy chưa hợp lý cần bổ sung và nhận lại được những gì mình mong muốn, mình nghĩ cũng không khó khăn gì khi bạn cảm ơn khi được các bạn khác chia sẻ cả phải không bạn. trân trọng
Bạn có thể tìm kiếm gói ứng trọng bên trang hoặc blog của bạn Anhdv nhé có đủ những gì bạn cần. trân trọng

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@hoanchien, Avira.iso và Avg.iso vẫn dùng được code của cháu với menu Grub2 bên Legacy, tức là khi boot vào máy Legacy thì chọn menu Grub2, sẽ thấy hai cái tên đó, chọn boot từng cái thì thành công. Nếu chọn từ Virus Scanning Tools thì không boot được nhé.

Hai file iso đó chép vào folder MC bên part Data. Còn ở boot UEFI thì không boot được cả hai, boot thử Avira trên máy ảo UEFI thì tốt, sang máy thật thì nó bị lỗi.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Dạ vâng, để cháu làm lại test từng cái một ok thì cháu sẽ gửi bác test lại trên máy bác xem có ok nữa không ạ.

msalman

Búa Gỗ
sorry sir ur mistaken i have not received any solution for my driver problem which i have posted i have tested all isos here still same problem it seems u guys have never tested that ! when i use boot menu installation options for win7 and win10 this error i face!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bạn nói sai rồi khi cho là chúng tôi không hề test tools này. Bạn không xem kỹ các cmt trước đó của tôi, tôi đã test bản AIO 7-10 và hướng dẫn lại chi tiết trong cmt rồi. Bạn chịu khó đi tìm lại đi. Tôi nhớ bạn có vào inbox hỏi tôi về việc đổi sang menu Grub2 cho Sergei boot, tôi đã trả lời rồi thì tôi không nhận được phản hồi tích cực nào của bạn cả.

Tôi không thích một số bạn rất thực dụng, chưa hề tương tác với tôi, gửi tin vào inbox hỏi xin vấn đề gì đó, xong rồi là biến luôn, những người này không có cơ hội lần thứ 2 đâu. Ngoài ra cũng có những bạn biết phải trái, gửi lời cảm ơn sau khi đã đạt mục đích. Họ tôn trọng mình thì mình đáp lại thôi.