This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

msalman

Búa Gỗ
[QUOTE = "HOACA388, post: 374146, member: 64856"]
I am testing with Win7 AIO, download the link on page 1, there are some results:

_N If extracting ISO file directly to USB_DATA partition, installation is fine. Because I am testing on a real computer (HP probook 4530s), I will not do all the installation process, just next to the drive selection section to install win.
_Also with that ISO file, if you unzip to the folder WINSETUP / ,,, (here I choose WINSETUP / W7_SP1x64) after fixing the BCD file I conduct the installation, I will get the following message:

[/ QUOTE]
window install not working it need driver i have test all your win iso and with WINSETUP data you need to tell us how fix this have to atleast test ur self or not make video ??

HOACA388

Búa Gỗ Đôi
No, i don't know how to fix this issue. i was extracted my ISO file into direction WINSETUP/Win7_SP1x64 end then i got this message. If i was't extracted my iso file but putting that iso file into WINSETUP/Win7_SP1x64 , rename that iso and fix BCD file on Mini windows, I got error "USB initialize...."
Now , i'm ussing solution extract ISO file into root of USB_data patition, fix BCD file after boot in to my Mini windows.

Hugochaves

Búa Gỗ
Bác @hoanchien xem lỗi này là ntn vậy mình cũng bị như bạn này. Hiện đang dùng USB 2.0 32gb

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Hugochaves

Búa Gỗ

HOACA388

Búa Gỗ Đôi
Bạn chủ thớt hướng dẫn thêm vụ ad các công cụ mở rộng đi, ví dụ antivirus, driver patition tool chẳng hạn, menu boot vài mục có tiêu đề nhưng không có nội dung bên trong.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác hướng dẫn thêm modul diệt virut dc không. chủ thớt không thấy hướng dẫn tìm cũng không có

Để tôi xem lại vì lần trước tôi cũng đã yêu cầu cháu ấy chỉnh sửa lại cách làm. Tôi nhớ còn cách vào WinPE rôi chạy từ Apps nhưng cái Drweb không hoạt động.

trannhatbg1990

Búa Gỗ Đôi
vâng. em muốn quét ngoài dos như của anhdv chứ không phải quét trong winpe. bác ấy bảo vào thư mục MC trong mc-boot có hướng dẫn mà tìm rồi không thấy. bài viết cũng không có hướng dẫn tích hợp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Vì bạn nhờ nên tôi cố làm cho được nhưng chẳng may tôi mới thử có Kaspersky thành công trên mode Legacy thôi bạn.

Tôi xin nói thêm có một vấn đề tế nhị ở đây, tôi đã dùng code và cách làm của cháu @anhdv, nếu cháu có ghé ngang qua đây thì cho bác xin phép cháu, mong cháu không buồn bác.

@hoanchien, bác làm vì thành viên nhờ, nếu cháu không thích thì không sử dụng cách này nhé.

Cách làm:

1/- Giải nén file Kaspersky.iso vào thư mục krd, đường dẫn như hình:

2/- Chép thêm code vào virus.lst như sau, lưu ý tôi không xoá code cũ đi để cho các bạn so sánh:

title Kaspersky Rescue Disk 2018 Extract set _path=/MC/krd set lang=en set _kernel=k-x86_64 checkrange 0,1 is64bit && set _kernel=k-x86 find --set-root %_path%/boot/grub/%_kernel% kernel %_path%/boot/grub/%_kernel% net.ifnames=0 lang=%lang% dostartx subdir=%_path%/data initrd %_path%/boot/grub/initrd.xz

Hình đường dẫn tới virus.lst:

3/- Từ bootice tôi có hình này, để y như vậy mà boot vào máy Legacy:

4/- Kết quả boot, tôi chụp từ máy ảo nhưng các bạn yên tâm, nó giống y như trên máy thật:

Bên tôi thì kết quả như vậy đó, các bạn thử xem thế nào nhé.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Dạ không sao bác ạ bác cứ hướng dẫn mọi người làm cho được để mọi người có thể sử dụng được quét virus trên dos ạ. cảm ơn bác nhiều

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tôi đang dùng bản 6.2.1, tôi đang định hỏi @hoanchien về việc boot vào UEFI, bên tôi boot vào như hình thì sửa ở đâu đây bạn?

Bác ạ bác có thể chuyển đổi từ UEFI của microsoft sang UEFI của Grub2 ạ cái này cháu áp dụng theo SSTR ạ
Bác vào trong win pe rồi chạy file 1 Start GRUB2 để chuyển về chế độ chạy GRUB2 thêm các chức năng khác ạ