Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024) | Page 80 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024)

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Trong phần lệnh mình không đặt gọi trực tiếp bằng phím tắt bạn ạ
mình có dịp dùng 1 bản winpe VN tùy biến cả Pstart Menu và Menu chuột phải.cả 2 menu đó chỉ nhấn 1 phím là gọi ra và tắt.ví dụ ấn phím đó hiện bảng menu Pstart và ấn phím đó 1 lần nữa thì menu Pstart ẩn còn menu chuột phải ấn phím đó thì tắt và mở tùy ý do menu chuột phải hơi dài nên không cần dùng tắt cho ngắn bớt và dùng thì mở lại.mặc dù winpe dùng cứu hộ thời gian xài ngắn nhưng kiểu này mình rất thích đặc biệt dùng trên laptop đỡ rà con chuột cảm ứng tới Pstart để mở.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình có dịp dùng 1 bản winpe VN tùy biến cả Pstart Menu và Menu chuột phải.cả 2 menu đó chỉ nhấn 1 phím là gọi ra và tắt.ví dụ ấn phím đó hiện bảng menu Pstart và ấn phím đó 1 lần nữa thì menu Pstart ẩn còn menu chuột phải ấn phím đó thì tắt và mở tùy ý do menu chuột phải hơi dài nên không cần dùng tắt cho ngắn bớt và dùng thì mở lại.mặc dù winpe dùng cứu hộ thời gian xài ngắn nhưng kiểu này mình rất thích đặc biệt dùng trên laptop đỡ rà con chuột cảm ứng tới Pstart để mở.
Ok để mình xem thêm lệnh hỗ trợ các phím tắt là được nhé bạn

Sakutaza

Rìu Sắt
Mod Menu Pecmd.exelà được

Tien Ich May Tinh

Rìu Sắt
Bạn có thể chỉnh nữa bằng file Pstart.exe (giao diện) hoặc file Pstart.xml (thủ công). Nhưng thường mình sẽ chỉnh bằng giao diện, cứ việc thêm các phần mềm cần tích hợp sau đó khi thoát Pstart khỏi tray hệ thống nó sẽ tự động sinh ra và lưu trong file Pstart.xml. Rất vui được giúp được một điều gì đó, chúc b thành công...

Xem phần đính kèm 33106

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@hoanchien, hôm nay bác boot thử bản Free V8.7 của cháu từ USB trên máy chủ UEFI thì như cháu đã biết từ lâu, máy bác có nhiều partitions nên nó không thể mount tự động phần Apps, nhưng chỉ cần dùng bootice, remove vài ký tự rôi chọn mount as disk image là nó hiện lên ngay:

1/- Hình tuần tự trên bản PE11:

Remove 2 ký tự:

Mount ISO từ Apps:

Click OK ở hình trên và kết quả:

Soft này bị lỗi rồi cháu:

2/- Hình trên bản PE10:

Cũng thao tác giống PE11 bên trên và kết quả:

Macrium Reflect ở bản này thì không có lỗi như hình:

3/- Bác sẽ test tiếp trên máy ảo để xem tools Vmware có chạy được không cháu nhé. Khi có kết quả bác sẽ gửi tiếp. Cảm ơn cháu đã chia sẻ bản boot.

Update: chưa kịp restart máy, bác nhấn thử vào Teamviewer trên bản 10PE, nhận yêu cầu chuyển sang Administrator, chọn Yes, và thấy có giao diện sign in vào Admin, sau đó lại chọn tiếp Teamviewer thì lại trở lại thông báo yêu cầu chuyển tiếp, đã làm lại 2, 3 lần cũng vậy, cháu xem lại bên cháu có đúng lỗi như vậy không nhé:

Nó cứ hiện tiếp như hình dưới và ở chổ Start không thấy hiện Admin :

Update lần 2: Test trên máy ảo thì mở được Teamviewer như hình dưới và tools VMware bị lỗi rồi cháu:

Lỗi khi chọn Tools Vmware:

Thêm hình tham khảo:

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
@hoanchien, hôm nay bác boot thử bản Free V8.7 của cháu từ USB trên máy chủ UEFI thì như cháu đã biết từ lâu, máy bác có nhiều partitions nên nó không thể mount tự động phần Apps, nhưng chỉ cần dùng bootice, remove vài ký tự rôi chọn mount as disk image là nó hiện lên ngay:

1/- Hình tuần tự trên bản PE11:

Remove 2 ký tự:

Mount ISO từ Apps:

Click OK ở hình trên và kết quả:

Soft này bị lỗi rồi cháu:

2/- Hình trên bản PE10:

Cũng thao tác giống PE11 bên trên và kết quả:

Macrium Reflect ở bản này thì không có lỗi như hình:

3/- Bác sẽ test tiếp trên máy ảo để xem tools Vmware có chạy được không cháu nhé. Khi có kết quả bác sẽ gửi tiếp. Cảm ơn cháu đã chia sẻ bản boot.

Update: chưa kịp restart máy, bác nhấn thử vào Teamviewer trên bản 10PE, nhận yêu cầu chuyển sang Administrator, chọn Yes, và thấy có giao diện sign in vào Admin, sau đó lại chọn tiếp Teamviewer thì lại trở lại thông báo yêu cầu chuyển tiếp, đã làm lại 2, 3 lần cũng vậy, cháu xem lại bên cháu có đúng lỗi như vậy không nhé:

Nó cứ hiện tiếp như hình dưới và ở chổ Start không thấy hiện Admin :

Update lần 2: Test trên máy ảo thì mở được Teamviewer như hình dưới và tools VMware bị lỗi rồi cháu:

Lỗi khi chọn Tools Vmware:

Thêm hình tham khảo:

Dạ vâng cháu cảm ơn bác nhiều ạ, phần nào lỗi và thiếu sót cháu sẽ bổ sung ạ, mấy hôm nữa có thời gian cháu làm 1 bản với gói apps đóng gói dạng Apps.wim cháu gửi tặng bác bản chuẩn mới nhất ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ vâng cháu cảm ơn bác nhiều ạ, phần nào lỗi và thiếu sót cháu sẽ bổ sung ạ, mấy hôm nữa có thời gian cháu làm 1 bản với gói apps đóng gói dạng Apps.wim cháu gửi tặng bác bản chuẩn mới nhất ạ

Có thể lỗi của Teamviewer do máy UEFI đó cháu, khi bác đem sang laptop Legacy, máy này ít partition hơn và boot lên đầy đủ Apps, Teamviewer từ bản 10 x64 và x86 hoạt động tốt.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Có thể lỗi của Teamviewer do máy UEFI đó cháu, khi bác đem sang laptop Legacy, máy này ít partition hơn và boot lên đầy đủ Apps, Teamviewer từ bản 10 x64 và x86 hoạt động tốt.
Dạ vâng cháu biết lỗi này ạ là do cháu mount ổ Y:\ lên đường đẫn đến file gốc nó là ổ Y:\ bác ạ vì vậy hệ thống pe không load được đúng file Apps Temviewer ở ổ Y:\ lên nó vẫn là file chạy chuyển chế độ sang Administartor bác ạ. bác chạy file apps (temviewer) trong mục Program và trên PStart sẽ lên được temviewer (vì cháu để trên desktop là (chuyển chế độ sang Administartor) được dẫn đến ổ X:\ bác ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@hoanchien có gửi cho tôi bản V8.8 Pro, tôi boot thử lên 2 máy desktop UEFI và desktop Legacy, 2 máy này đã có rất nhiều partitions như các bạn đã biết, lần này boot vào đã hiện đầy đủ icon trên desktop, tôi không cần phải làm thao tác remove ký tự từ bootice. Bản này Apps đã được đóng gói bằng Wim nên kết quả khác với Apps=iso. Tôi sẽ load về bản V8.8 Free để test xem sao....