Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024) | Page 21 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.3 Update 30/04/2024)

trungminh

Rìu Vàng Đôi

pha1412

Rìu Sắt
Tôi cũng thử nhiều bản boot để sửa máy và cài win thì chỉ có bản của anhdv là thấy tiện và nhanh nhất là winpe và cài win từ file iso thì tích hợp bằng WinSetupFromUSB-1-9 vào USB và chỉnh sửa lại boot là được
trong topic của người khác, bác ko nên đem bản của tác giả khác vào và nói như thế, vì ở đây đơn giản là bác chủ chia sẽ free, mình chỉ là người dùng, đối vs tôi ko có bản nào có khái niệm ngon hơn hay ko ngon, mà đơn giản là bản nào phù hợp vs cá nhân nào thì dùng bản đấy thôi.

trungminh

Rìu Vàng Đôi
bạn mở apps 2 lớp trong WIM thêm apps được không?
xin lỗi vì thấy hoanchien đang có ý định làm bản boot đóng apps bằng file wim. Apps thì mở ra thêm vào cái nào mới thì thay vào đúng tên là được. Cũng chờ bản mới của hoanchien mở apps băng file wim để tạo cho mình một bản boot mới

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ em bận quá hôm qua có tải thử nhưng nó đòi tài khoản microsoft e đăng nhập vào nhưng vẫn chưa tải đc, bác up gg drive được k ạ, cảm ơn bác

Cách nhanh nhất là bạn gửi acc MS vào inbox cho tôi, tôi sẽ điền email của bạn vào OneDrive đó. Lần đầu tiên tôi chia sẻ với OneDrive, tôi không thấy có options public như bên GGD, tôi sẽ hỏi lại các bạn khác cách chia sẻ như thế nào để không yêu cầu người ta phải log in.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cách nhanh nhất là bạn gửi acc MS vào inbox cho tôi, tôi sẽ điền email của bạn vào OneDrive đó. Lần đầu tiên tôi chia sẻ với OneDrive, tôi không thấy có options public như bên GGD, tôi sẽ hỏi lại các bạn khác cách chia sẻ như thế nào để không yêu cầu người ta phải log in.
Dạ vâng ạ, cảm ơn bác nhiều ạ.

vienga

Búa Gỗ Đôi
Cho mình hỏi là bản boot này có boot được cho main Foxconn G31 không vậy ? Mình đang dùng bản của anhdv thì boot được nên mới hỏi chủ thớt được hay không để khỏi mất công tạo boot đó mà :)

lollipop8x

Gà con
Cho e hỏi e tạo bộ cài win theo hướng dẫn của bác. Nhưng lúc load xong vào đến phần cài đặt thì nó bị lỗi ntn thì fix thế nào ạ :( E cài bản Win 10 64bit 2004 UEFI ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cho e hỏi e tạo bộ cài win theo hướng dẫn của bác. Nhưng lúc load xong vào đến phần cài đặt thì nó bị lỗi ntn thì fix thế nào ạ :( E cài bản Win 10 64bit 2004 UEFI ạ.
Xem phần đính kèm 13796
Vào winpe rồi mount ISO cài lúc đó lỗi như thế nào thì nó sẽ thông báo rõ hơn .
Cái menu boot cài thẳng rất dễ sinh lỗi , mà ko biết lỗi do đâu .
Topic của anhdv bạn cũng nói là theo hướng dẫn của anhdv , topic này thì lại theo hướng dẫn MC vậy bạn theo cái HD nào ??

lollipop8x

Gà con
Vào winpe rồi mount ISO cài lúc đó lỗi như thế nào thì nó sẽ thông báo rõ hơn .
Cái menu boot cài thẳng rất dễ sinh lỗi , mà ko biết lỗi do đâu .
Topic của anhdv bạn cũng nói là theo hướng dẫn của anhdv , topic này thì lại theo hướng dẫn MC vậy bạn theo cái HD nào ??
Ah e tạo cả 2 usb của 2 bản đều bị cùng 1 lỗi thế này nên post cả 2 :) @@