Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

handsilver

Búa Gỗ
Giờ bạn vẫn phải chỉnh lại file BCD và kiểm tra xem file win bạn copy vào đã đúng với đường dẫn của file install.wim chưa nhé.
Bạn xem có thể vào win pe với chế độ UEFI được không nếu vào đc bạn tiến hành kiểm tra và chỉnh sửa lại như hình
Xem phần đính kèm 10628

mình làm y hệt không thiếu bước nào... mà vẫn vậy @-@

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Sửa lần cuối:

chipsteps

Rìu Vàng
Tiếp tục hoàn thiện việc cài win với MCboot
Các bạn tải file Winsetup này về giải nén vào USB-DATA và tiến hành chỉnh sửa lại file BCD theo các đường dẫn
MBR: Y:\boot\BCD

UEFI: Y:\efi\Microsoft\Boot\BCD

Link tải: https://drive.google.com/open?id=1wjiQARNddLzpVisUYbQCJlWMLafJjEk2

Xem phần đính kèm 10769
Xem phần đính kèm 10771
Xem phần đính kèm 10772
hiện giờ là bản này quá xịn rồi bác ạ! em chỉ còn hóng bác tích hợp được riêng từng bản Win nữa là chuẩn ạ! {beauty}

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
hiện giờ là bản này quá xịn rồi bác ạ! em chỉ còn hóng bác tích hợp được riêng từng bản Win nữa là chuẩn ạ! {beauty}
Riêng từng bản thì một chiếc USB 16GB khi tích hợp USB-BOOT mất 3GB dung lượng 11GB còn lại không đủ để thêm vào 4 bản win 7-10 vì vậy mình nghĩ dùng win AIO là ok nhất có đủ các phiên bản win 7 và win 10 bạn ạ

secpol

Rìu Chiến Bạc
Xem phần đính kèm 10616

sau khi thêm window và chỉnh BCD vào test lại thì như thế này: mất luôn mục mini win 10, setup win 7-8-10. Bệnh này ra sao thớt nhỉ?
Bạn phải vào trong winpe để chỉnh sửa menu boot bcd nhé. Làm trong windows thì 1 vài version windows mới hiện nay đều bị vậy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bản 6 này nó tự log vào admin pe vì vậy mà nó ko nhận được driver VGA , vì log với admin nên time load lâu hơn bản cũ 1 chút , bạn có thể build sao cho mặc định là pe thường , khi nào click vào teamview thì lúc này pe sẽ chuyển sang chế độ admin , bản của Nga cũng vậy , chỉ khi nào click vào teamvew thì nó sẽ chuyển sang log vào admin pe .
Nhìn chung thì ko cần chỉnh cũng tốt , nó load hơi lâu 1 chút cũng ko sao

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản 6 này nó tự log vào admin pe vì vậy mà nó ko nhận được driver VGA , vì log với admin nên time load lâu hơn bản cũ 1 chút , bạn có thể build sao cho mặc định là pe thường , khi nào click vào teamview thì lúc này pe sẽ chuyển sang chế độ admin , bản của Nga cũng vậy , chỉ khi nào click vào teamvew thì nó sẽ chuyển sang log vào admin pe .
Nhìn chung thì ko cần chỉnh cũng tốt , nó load hơi lâu 1 chút cũng ko sao
Cảm ơn bác nhiều ạ

handsilver

Búa Gỗ
Bạn phải vào trong winpe để chỉnh sửa menu boot bcd nhé. Làm trong windows thì 1 vài version windows mới hiện nay đều bị vậy.
mình đã vào win 10 mini để chỉnh sửa các bước như chủ thớt chỉ nhưng vẫn không được, tệ nhất là mất luôn mục win 10 mini còn mỗi xp mini :( chỉnh sửa lại thế nào để cho nó hiện lên nhỉ???

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình đã vào win 10 mini để chỉnh sửa các bước như chủ thớt chỉ nhưng vẫn không được, tệ nhất là mất luôn mục win 10 mini còn mỗi xp mini :( chỉnh sửa lại thế nào để cho nó hiện lên nhỉ???
Hãy tải đúng bản win AIO của mình nhé vì sản phầm mình hỗ trợ đúng bản win nhé

chipsteps

Rìu Vàng
Riêng từng bản thì một chiếc USB 16GB khi tích hợp USB-BOOT mất 3GB dung lượng 11GB còn lại không đủ để thêm vào 4 bản win 7-10 vì vậy mình nghĩ dùng win AIO là ok nhất có đủ các phiên bản win 7 và win 10 bạn ạ
Việc em muốn có thể tích hợp từng bản Win là muốn thay đổi phiên bản khi có Ver mới ra bác ạ! Chứ dùng A.I.O thì phụ thuộc người tạo quá!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Việc em muốn có thể tích hợp từng bản Win là muốn thay đổi phiên bản khi có Ver mới ra bác ạ! Chứ dùng A.I.O thì phụ thuộc người tạo quá!
Ok bạn trong vài ngày tới mình sẽ tích hợp từng bản Win hỗ trợ việc cài win và sửa lỗi tốt hơn trên MCboot, cảm ơn bạn đã góp ý

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Sửa lần cuối:

chipsteps

Rìu Vàng
Đã có partition winzar 12.0 phiên bản mới nhất đã được cập nhật vào win 10 pe by MCbootv6.0, bản này theo cảm nhận của mình nó nhẹ và chạy rất nhanh
nhờ bác kiểm tra lại phần mềm cứu dữ liệu "minitool power data recovery" với ạ! em chưa thấy bác cho vào Menu chuột phải, toàn phải vào ổ đĩa App để chạy trực tiếp! thank bác!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
nhờ bác kiểm tra lại phần mềm cứu dữ liệu "minitool power data recovery" với ạ! em chưa thấy bác cho vào Menu chuột phải, toàn phải vào ổ đĩa App để chạy trực tiếp! thank bác!
Nó ở trong Pstart ý bạn bạn chạy cái đó là nó ra liền à

Sửa lần cuối:

toanndt93

Búa Đá Đôi
Tks bác :D Tuyệt ! Em xin góp ý : bác lập thêm fan page MC Boot : đăng các phiên bản MC boot và những bản Ghost Win của bác lên đó ... thời đại 4.0 đa số mọi người đều dùng FB , dễ cập nhật , theo dõi ạ .

haxoma

Rìu Vàng Đôi
EasyDrv_7.20.107.2
EasyDrv721_Win7.x86_7.20.107.2
Link: https://www.fshare.vn/file/6VM93DCCGY7R
EasyDrv721_Win7.x64_7.20.107.2
Link: https://www.fshare.vn/file/3TNH8F58F7E3
EasyDrv721_Win10.x86_7.20.107.2
Link: https://www.fshare.vn/file/2ELG9OA6PSMF
EasyDrv721_Win10.x64_7.20.107.2
Link: https://www.fshare.vn/file/BQJ6XZTWQRB1
Xem phần đính kèm 10646
không biết có ai reup sang host khác như one drive hay google drive mấy bản drivers này không chứ tải fshare chắc mấy ngày mới xong.