Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.2 Update 01/04/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT

toanndt93

Búa Đá Đôi

Đã cập nhật lại rồi nhé bạn
Dowloading bản cập nhật ngày 01/4/2020
Link FS

Link GG

MD5: Mã File Winrar
Link1: 48B77B7065403FCC82687EB1E3833AD4
TKs bác , bác update nhanh quá ạ . Em nghĩ nên ghi là bản 6.1 . Để 1 số bạn update từ ngày 30/3 biết và update ạ , tránh bỏ lỡ những update tuyệt vời

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
No quote

TKs bác , bác update nhanh quá ạ . Em nghĩ nên ghi là bản 6.1 . Để 1 số bạn update từ ngày 30/3 biết và update ạ , tránh bỏ lỡ những update tuyệt vời
Ừ em nhưng a up rồi, giờ các bạn tải về dựa vào ngày up là 01/4 cũng đc e, MCboot cập nhật k nhiều lên a k ghi v6.1 e ạ

Sửa lần cuối:

toanndt93

Búa Đá Đôi
hì em vừa tải xong , đang cmt bằng trình duyệt trong WinPe :D Tuyệt vời ạ .
à hình như bác Chiến bỏ xót phần mềm BOOTICE ( trong file 6.0 ko có )
Bổ sung : phần mềm HWiNFO64 thông báo có pb mới 6.24 đó ạ

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
hì em vừa tải xong , đang cmt bằng trình duyệt trong WinPe :D Tuyệt vời ạ .
à hình như bác Chiến bỏ xót phần mềm BOOTICE ( trong file 6.0 ko có )
Bổ sung : phần mềm HWiNFO64 thông báo có pb mới 6.24 đó ạ
Bản bootice bạn chạy file 1click thì nó sẽ đc copy ra bạn ạ, còn pm HWiNFO64 trong MCboot đang là 6.22 lên mình chưa up lên vì nó cũng thay đổi không nhiều mình sẽ up sau vậy.

KhanhAn

Gà con
USB hiễn thị sai dung lượng là sao ah ? Ban đầu 8Gb .... tạo boot còn 4Gb nhưng chưa lưu trữ gì -- Truy cập menu bằng bios thì quay lại usb chỉ hiện 3Gb.... Bấm format thì format cũng có 3Gb

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
USB hiễn thị sai dung lượng là sao ah ? Ban đầu 8Gb .... tạo boot còn 4Gb nhưng chưa lưu trữ gì -- Truy cập menu bằng bios thì quay lại usb chỉ hiện 3Gb.... Bấm format thì format cũng có 3Gb
Quá trình tạo boot đã lấy đi 3G rồi bạn và nó được ẩn đi trên hệ thống win như vậy việc hiển thị sẽ còn tầm 4G mà bạn

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
HOANCHIEN MÀ TUYỂN THÊM ÍT HÌNH NỀN NỮA THÌ TUYỆT , CHO NHẢY QUA HÌNH KHÁC THEO THỜI GIAN ! SẼ NHÌN Y NHƯ TRÊN WINDOWS XỊN
Nhưng nhìn loạn mắt lắm trước có xem qua mấy bản boot của Nasiboot, DLCboot nó chạy kiểu đó nhìn hoa cả mắt bạn ạ, lên mình không thêm vào, việc thêm vào cũng k khó nhưng vì lý do đó mà mình k cho vào thôi bạn ạ.

KhanhAn

Gà con
Quá trình tạo boot đã lấy đi 3G rồi bạn và nó được ẩn đi trên hệ thống win như vậy việc hiển thị sẽ còn tầm 4G mà bạn
Ak e thấy ổ đĩa 4Gb rồi ạ . Tại e rút usb ra nên nó không hiện usb nên e Vào Disk Management ---> Change Dirive Letter... đặt tên ... nên giờ nó hiện rồi.. Cảm ơn a rất nhiều để mai e test thử ạ

handsilver

Búa Gỗ

sau khi thêm window và chỉnh BCD vào test lại thì như thế này: mất luôn mục mini win 10, setup win 7-8-10. Bệnh này ra sao thớt nhỉ?

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Xem phần đính kèm 10616

sau khi thêm window và chỉnh BCD vào test lại thì như thế này: mất luôn mục mini win 10, setup win 7-8-10. Bệnh này ra sao thớt nhỉ?
Giờ bạn vẫn phải chỉnh lại file BCD và kiểm tra xem file win bạn copy vào đã đúng với đường dẫn của file install.wim chưa nhé.
Bạn xem có thể vào win pe với chế độ UEFI được không nếu vào đc bạn tiến hành kiểm tra và chỉnh sửa lại như hình

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn nào vẫn dùng win xp bị lỗi khi vào trình duyệt web (không phải kết nối riêng tư) thì tải bản này về sài nhé