This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ MCboot: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR-v4.0 Update v4.01 Tuyệt vời

Black hat

Búa Gỗ Đôi
Đã hoàn thiện rồi nhé các bạn, mình sẽ sớm up lại link tải để các bạn trải nghiệm (bản 11.6 này gồm cả x86-64)

mình nghĩ bạn nên kiểm tra kỹ hoặc nhờ những người có máy kt hộ về những pm phân vùng này, ngày trước mình làm ở trung tâm bh có vài pm phân vùng ko nhận hoặc phân vùng ko dc những máy có chuẩn m2, msata, nvme pci

chipsteps

Rìu Vàng
bác có thể hướng dẫn em đổi tên luôn trong Win PE được không ạ? vì copy paste thì trong đấy vẫn tên Ver 8.5

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác có thể hướng dẫn em đổi tên luôn trong Win PE được không ạ? vì copy paste thì trong đấy vẫn tên Ver 8.5

Tôi cũng dùng copy, paste nó vào folder Partition trong Programs của usb-boot, khi mở ra thì nó là version 8.6 như hình dưới đây đó bạn, chỉ có điều là nó tự thay đổi độ phân giải của màn hình như bạn @@sec0 đã nói ớ cmt trước.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Có chứ bạn, mình chuyên sửa máy có nhiều máy để test luôn nhé bạn ngoài ra mình vẫn nhờ một số bạn máy cấu hình cao, test giúp nữa khi mình hoàn thiện thì mới báo mọi người là ok có thể sử dụng đc mà, mình đã up lại thời gian 31/1/2020 nếu bạn dùng bản trước đó thì vẫn lỗi khi sử dụng partition 11.6 bạn ạ

Đây bạn mình nhờ bác @Hoang Duch2 và một vài người nữa test hộ mà
Mình coment báo pm partition 11.6 ok là ok nhé bạn.

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản thân phần mềm này nó tự chỉnh độ phân giải của màn hình nhưng k sao cả trước mình làm và test cũng thấy như vậy

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn tìm đúng file chạy của phần mềm mà paste vào thì ok bạn ạ, như bạn nói thì chưa đúng file thôi, Mcboot mình tạo ra giúp các bạn có thể thay thế file một cách dễ dàng nhất

chipsteps

Rìu Vàng
Do em nói chưa rõ nên làm các bác hiểu nhầm ý em! câu hỏi của em là làm ntn để đổi tên Ver phần mềm trong list này ấy các bác!? sau này có nâng cấp lên Ver mới thì đổi tên cho nó đồng bộ các bác ạ!!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
À chuyện nhỏ ý mà bạn chuột phải vào nó chọn edit rồi đổi tên thành gì cũng được(chú ý ngay trên menu đó nhé

haxoma

Rìu Vàng Đôi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bởi vì EaseUS khi cài nó write 1 số file vào system32 , và sysWOW64 , vì vậy khi đóng gói portable cho EaseUS ko thể chạy được với các máy ko có các file liên quan ở system32 + sysWOW64
Muốn PE chạy được file thì phải add các file vào system32 của PE , mà muốn add vào thì phải mở file .WIM or giải nén file .wim mới add vào được , sau khi add vào xong rồi phải đóng gói lại file winpe.wim cho vào thư mục gốc trở lại .

File WIM chứ ko phải là win

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Boi vi EaseUS khi setup no1 write cac file sys va2 dll vao system32 + sysWOW64 , vi2 vay phai giai nen wim roi add cac file sys + dll do vao , sau do dong goi lai file wim .
Thay vì mở và đóng gói file win mình nghĩ ta cần dùng file cài đặt load các file này khi tiến hành cài đặt đưa các file này vào hệ thông của win pe khi load ra ổ X:\......sys và dll sẽ không cần file mở và đóng gói phức tạp có thể gây lỗi file wim không hoạt động đc (mình vẫn luôn giữ lại file wim gốc khi build để đề phòng trường hợp các file wim đang dùng lỗi hoặc hỏng trong quá trình build...)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đó cũng là 1 biện pháp , cho file setup vào usb khi vào pe tiến hành setup rồi chạy cũng OK , ko cần đóng gói portable .
Tóm lại cách đóng gói portable chúng ta có thể dùng trên máy win chính với cách add file sys , dll vào system32 mà ko cần cài đặt trên win chính
==============

Dùng cái này để Extract file setup , sau đó lấy các file cần dùng cho vào system32

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình sẽ đóng gói portable và tiến hành dùng biện pháp load các file sys và dll vào system32 hỗ trợ cho file chạy, cấu trúc mở trực tiếp trên win pe sẽ thuận tiện hơn là dùng file cài đặt, (nhiều bạn sẽ không quen theo phương pháp dùng file cài đặt trên win pe, mình sẽ làm để các bạn thao tác đơn giản là mở và sài thôi không phải thao tác thêm gì nữa)