Chia sẻ - MCboot: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR-v4.0 Update v4.01 Tuyệt vời | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot: Bộ công cụ tạo USB-HDD boot UEFI-MBR-v4.0 Update v4.01 Tuyệt vời

chipsteps

Rìu Vàng
Hãy trải nghiệm và chém gió thoải mái đi bạn,
bác cho em hỏi 1 chút ạ! ở phần hướng dẫn tạo thư mục cài win, bác có nói mở file iso lên rồi cop vào thư mục x86 hoặc x64 tương ứng! "mở file" đây có nghĩa là "giải nén" toàn bộ file sau đó cop vào thư mục ạ? hay cop nguyên file iso luôn?

Sửa lần cuối:

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
bác cho em hỏi 1 chút ạ! ở phần hướng dẫn tạo thư mục cài win, bác có nói mở file iso lên rồi cop vào thư mục x86 hoặc x64 tương ứng! "mở file" đây có nghĩa là "giải nén" toàn bộ file sau đó cop vào thư mục ạ? hay cop nguyên file iso luôn?
Mở file lên và copy vào thư mục tương ứng trên usb (bạn cứ tải về trong USB-DATA có hướng dẫn cụ thể nhé hoặc bạn xem hình dưới

Win 10 copy toàn bộ file chạy tốt, với win 7 và 8 các bạn chỉ copy thư mục Sources trong bộ cài win vào thư mục x86-64 của usb tương ứng nhé

Sửa lần cuối:

chipsteps

Rìu Vàng
Mở file lên và copy vào thư mục tương ứng trên usb (bạn cứ tải về trong USB-DATA có hướng dẫn cụ thể nhé hoặc bạn xem hình dưới
ok bác! vậy là giải nén rồi cop toàn bộ file! cám ơn bác nhiều nhé! cách làm của bác rất đơn giản và dễ sửa đổi, nâng cấp! :)
Chỉ hơi buồn chút là file đã vượt quá dung lượng tải bác ạ :( bác có thể thêm link fshare hoặc tuỳ chọn link khácđược không ạ!?

Sửa lần cuối:

chipsteps

Rìu Vàng
Thôi tải fshare đi bác, qua topic em lấy lượt tải nhanh
bác link fshare v4.1 không ạ? cho em xin luôn với! link Google vượt quá dung lượng tải rồi! :(

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT