This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính tự thoát toàn bộ tài khoản đăng nhập và lỗi âm thanh trong Win 10 (Phần 2)

TB Magic

Rìu Chiến
Em chào mọi người ạ,

Để các bác đỡ phải thắc mắc tại sao là "Phần 2" thì lúc trước em cũng đã đăng 1 bài viết về lỗi như vậy rồi nhưng chưa tìm được nguyên nhân và cách xử lý. (Xem tại đây)
Và hôm nay, em lại bị lỗi y chang như vậy. Lỗi cụ thể như sau:

Lần này, em đã biết nguyên nhân tại sao dẫn đến bị lỗi như vậy. Trước đó em có mở phần mềm snagit portable 180 (lâu quá nên em không rõ nguồn), sau khi mở thì dưới thanh taskbar tự hiện lên công cụ search. Em chỉ nghĩ là đây là vấn đề nhỏ không ảnh hưởng nên không quan tâm.

Nhưng hôm sau mở máy tính lên thì bị tình trạng như trên. Em đã nhờ IT sửa nhưng anh ý bảo là lỗi phần cứng. Nên em lại đăng bài này nhờ mọi người giúp em. Em sẽ đính kèm phần mềm snagit bên dưới cho các bác vọc. Mong các bác tìm được nguyên nhân giúp em

Em cảm ơn.
Tải xuống phần mềm:
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1tSRWS2qgwjPyyu7s8oZAUKe_EopCC03N/view?usp=sharing

Attachments

34.7 KB · Lượt xem: 21,106

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
cái lỗi mất cấu hình profile này có nhiều nguyên nhân đẫn đến lắm.Bạn thử nhờ it, tạo user mới. disable user cũ. theo dõi 1 thời gian coi sao

TB Magic

Rìu Chiến
cái lỗi mất cấu hình profile này có nhiều nguyên nhân đẫn đến lắm.Bạn thử nhờ it, tạo user mới. disable user cũ. theo dõi 1 thời gian coi sao
Em đăng nhập lại thì không sao. Nhưng lỗi âm thanh nhờ IT sửa mà không được.