Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính tự thoát toàn bộ tài khoản đăng nhập và lỗi âm thanh trong Win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính tự thoát toàn bộ tài khoản đăng nhập và lỗi âm thanh trong Win 10

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Em chào mọi người ạ,

Chả là nay em lên công ty. Khởi động máy lên thì em phải đăng nhập lại toàn bộ: từ skype, zalo, viber, .... Đến cả gmail trong chrome em cũng phải đăng nhập lại. Ngày hôm qua của em vẫn bình thường. Em đã thử tắt 1 số tác vụ trong Task Manager (và nghịch linh tinh nên em không nhớ rõ) thì không còn tình trạng đó nữa.

Em nghi ngờ bị vi rút nhưng dùng Kaspersky quét thì không có vi rút. Âm thanh trong máy lại cũng bị lỗi không hiện gì cả.

Em đã thử làm nhiều cách trên mạng để khôi phục lại âm thanh nhưng vẫn không được. Em cũng đã thử tìm về mã lỗi code 19 nhưng vẫn không được.

Bác nào giúp em khôi phục âm thanh và cho em biết lỗi tại sao lại bị đăng xuất hết ra vậy ạ.
Em cảm ơn.

caniquyvnz

Rìu Bạc
mọi người chào bạn )), giởn chứ mai mốt có ghi thì ghi anh em nghe hay hơn , mọi moi,, nghe ghê ghê sao đó.
lổi của bạn mình mới thấy lần đầu, nghe bạn nói có nghịch mấy cái mà forget roài ? , cho nên mình nghĩ do mấy cái đó. còn cách khắc phục thì nếu bạn có bật chức năng restone trên window hay bản ghost windows thì lấy ra là được, tiếp thì mình lót dép hóng anh em dô hổ trợ bạn ca này {doubt}

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
mọi người chào bạn )), giởn chứ mai mốt có ghi thì ghi anh em nghe hay hơn , mọi moi,, nghe ghê ghê sao đó.
lổi của bạn mình mới thấy lần đầu, nghe bạn nói có nghịch mấy cái mà forget roài ? , cho nên mình nghĩ do mấy cái đó. còn cách khắc phục thì nếu bạn có bật chức năng restone trên window hay bản ghost windows thì lấy ra là được, tiếp thì mình lót dép hóng anh em dô hổ trợ bạn ca này {doubt}
Khửa khửa {big_smile} ... hehe.. Em sẽ ghi nhận lời đóng góp của anh.
Em thì không bật chức năng restore mới khổ. Sẵn em thêm 1 thông tin.

Trước khi em nghịch nghịch thì em đã thử đăng nhập lại, nhưng khi restart thì lại phải đăng nhập tiếp. Sau đó em phải nghịch tới vài lần rồi khởi động lại mấy lần mới được. {feel_good}

XungDung

Búa Gỗ
Ca của bác em cũng mới nghe lần đầu {big_smile}. Cơ mà theo e thấy thì bác cứ nhờ IT công ty lên cài lại cho khỏe,Win 10 giờ cài cũng nhanh mà bác ơi {smoke}

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
mọi người là từ dùng bình thường, có gì đâu mà ghê.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
1 lỗi thì có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến, với trường hợp của bạn cũng vậy, muốn biết chính xác cũng rất khó khăn, nhưng xung đột phần mềm, win không hoạt động ổn định cũng có thể xảy ra.

Vấn đề của bạn mình cũng thấy nhiều, cách giải quyết cũng chưa có cách nào cụ thể. Cũng khuyên bạn Resfresh install lại nếu Win còn nhiều vấn đề khác, còn giờ nên update win lên mới nhất (nếu đang ở bản cũ)

Lỗi âm thanh, bạn thử gỡ hết driver âm thanh ra và tiến thành cài lại driver tải từ trang chủ hãng và check ở Device Manager xem có còn nhận phần cứng không? Bị lỗi phần cứng cũng là 1 nguyên nhân.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
ccleaner :rolleyes: cao thủ có cho nó chạy ko đấy {angry} nó chạy nó chả dọn sạch còn gì thắc mắc ,từ lúc ra win 10 là tui ko dùng n nữa rồi.
cao thủ tắt cái realtek hd services làm chi mô vậy ? giờ ct vào device manager , phần sound , trong đó có vài cái hd audio hay realtek ý , chọn uninstall , rồi reboot lại máy , để windows tự cài cũng dc hoặc bạn tự tải driver từ trang chủ của mainboard zề cài , reboot lại xem sao . còn hok dc thì hoặc phần sound n chỉ có 1 cái thì nguy cơ tạch sound card ko chừng

vyhoangbao

Rìu Bạc Đôi
Tài khoản bị khóa
Phải cài win lại rồi bạn ơi (cài sạch đó) tôi nghi cái vụ này do bạn thay đổi hay chuyển đổi tên của PC không đúng cách nên đến khi khởi động lại nó bị tùm lum, hoặc bạn dọn dẹp rác, phần mềm = ccleaner, khi njo1 scan xong bạn chọn hết và bấm...

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
1 lỗi thì có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến, với trường hợp của bạn cũng vậy, muốn biết chính xác cũng rất khó khăn, nhưng xung đột phần mềm, win không hoạt động ổn định cũng có thể xảy ra.

Vấn đề của bạn mình cũng thấy nhiều, cách giải quyết cũng chưa có cách nào cụ thể. Cũng khuyên bạn Resfresh install lại nếu Win còn nhiều vấn đề khác, còn giờ nên update win lên mới nhất (nếu đang ở bản cũ)

Lỗi âm thanh, bạn thử gỡ hết driver âm thanh ra và tiến thành cài lại driver tải từ trang chủ hãng và check ở Device Manager xem có còn nhận phần cứng không? Bị lỗi phần cứng cũng là 1 nguyên nhân.
Em update bản win mới nhất rồi ạ.

Lỗi âm thanh thì em đã gỡ hết rồi cài lại mà vẫn không được. Phần cứng thì em thấy vẫn nhận ạ.

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
ccleaner :rolleyes: cao thủ có cho nó chạy ko đấy {angry} nó chạy nó chả dọn sạch còn gì thắc mắc ,từ lúc ra win 10 là tui ko dùng n nữa rồi.
cao thủ tắt cái realtek hd services làm chi mô vậy ? giờ ct vào device manager , phần sound , trong đó có vài cái hd audio hay realtek ý , chọn uninstall , rồi reboot lại máy , để windows tự cài cũng dc hoặc bạn tự tải driver từ trang chủ của mainboard zề cài , reboot lại xem sao . còn hok dc thì hoặc phần sound n chỉ có 1 cái thì nguy cơ tạch sound card ko chừng
Em không sài ccleaner bao giờ. Có IT nó sài thôi.

Em sẽ thử reboot lại máy. Và nhờ IT check lại.

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Update hôm nay: máy em lại tiếp tục bị đăng xuất toàn bộ.. Khóc 1 dòng sông {too_sad}... Giờ cài lại máy thì biết bao thiết lập... hiu hiu...

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Phải cài win lại rồi bạn ơi (cài sạch đó) tôi nghi cái vụ này do bạn thay đổi hay chuyển đổi tên của PC không đúng cách nên đến khi khởi động lại nó bị tùm lum, hoặc bạn dọn dẹp rác, phần mềm = ccleaner, khi njo1 scan xong bạn chọn hết và bấm...
Khổ là em không sài ccleaner hay phần mềm dọn rác nào. Cũng chưa đổi tên PC lúc nào cả... :( . Chắc em phải cài sạch rồi.. Nhưng vẫn hy vọng khắc phục được.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn ko xài nhưng n nằm trong máy , n chạy tự động , khi khởi động win , nếu vô tình tích vào phần clean save password là n sẽ tự làm . ccleaner cũng có thể dc add vào shudder task , tắt trong startup nhưng n vẫn có thể chạy đặt lịch

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Bạn ko xài nhưng n nằm trong máy , n chạy tự động , khi khởi động win , nếu vô tình tích vào phần clean save password là n sẽ tự làm . ccleaner cũng có thể dc add vào shudder task , tắt trong startup nhưng n vẫn có thể chạy đặt lịch
Vâng. Mình mới kiểm tra thì không có ccleaner trong máy.. Mình vẫn đang tìm cách. Mai mà vẫn còn tình trạng đó thì sẽ cài lại máy ạ.