Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính pc không nhận ổ cứng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính pc không nhận ổ cứng

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
Mình có sử dụng một máy tính gắn 2 ổ HHD qua dây sata. đợt vừa rồi lâu ngày mình ko sử dụng nên bật máy báo lỗi win. Mình có Ghost lại máy thì chạy bình thường, 2 ổ cứng vẫn ngon. Không hiểu sao sau một đêm, đến sáng hôm sau thì chỉ còn lại 1 ổ cứng. Mình đã Mày mò tìm đủ mọi cách mà không được đành nên đây nhờ các cao nhân chỉ giúp
Xin trân thành cảm ơn

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn đổi chân sata , tiếp đến là dây sata , chưa dc thì đổi cáp nguồn.ko dc thì mang máy khác cắm ,ko dc nữa thì vĩnh biệt cụ

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
Bạn đổi chân sata , tiếp đến là dây sata , chưa dc thì đổi cáp nguồn.ko dc thì mang máy khác cắm ,ko dc nữa thì vĩnh biệt cụ
mình có đổi các thứ tự và ổ đĩa đang chạy nhưng không ăn thua. mình có cắm bằng box ngoài thì vẫn hiển thị dung lượng

duonglinh2

Rìu Bạc
Mình có sử dụng một máy tính gắn 2 ổ HHD qua dây sata. đợt vừa rồi lâu ngày mình ko sử dụng nên bật máy báo lỗi win. Mình có Ghost lại máy thì chạy bình thường, 2 ổ cứng vẫn ngon. Không hiểu sao sau một đêm, đến sáng hôm sau thì chỉ còn lại 1 ổ cứng. Mình đã Mày mò tìm đủ mọi cách mà không được đành nên đây nhờ các cao nhân chỉ giúp
Xin trân thành cảm ơn
thay pin cmod chưa bạn . thử thay pin đi nhé. mình có gặp trường hợp như này . máy cài boot LEGACY cài xong sử dụng bình thường . tắt máy để qua đêm hết pin dẫn tới khi mở máy nó đưa về chế độ mặc Boot UEFI ---> không còn nhận boot

sonhahp02

Búa Gỗ Đôi
thay pin cmod chưa bạn . thử thay pin đi nhé. mình có gặp trường hợp như này . máy cài boot LEGACY cài xong sử dụng bình thường . tắt máy để qua đêm hết pin dẫn tới khi mở máy nó đưa về chế độ mặc Boot UEFI ---> không còn nhận boot
mình chưa thay, bạn hướng dẫn mình mục boot UEFI được không máy mình hình như chỉ hỗ trợ Legacy

duonglinh2

Rìu Bạc
bạn vào phần bios xem nó đang dạng boot gì như hình 1 bạn đưa thì mình thấy legacy sang hình 2 thì là uefi