Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính không vào Bios được? | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính không vào Bios được?

HNMinh

Búa Đá Đôi
Gắn VGA ko vào được bios thì làm sao làm được trong dos
Ý mình Flash bios sạch, mới. Rắc rối nhất là bạn ấy nói gắn card khác ok mà amd thì bị khước từ, vậy giờ mình cứ úp bios mới nhất cho nó thôi vì nó có trách nhiệm với mọi thành phần có trên main. Gắn Nvidia vào, sau đó tải rom mới nhất từ web sinh main quất vào

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ý mình Flash bios sạch, mới. Rắc rối nhất là bạn ấy nói gắn card khác ok mà amd thì bị khước từ, vậy giờ mình cứ úp bios mới nhất cho nó thôi vì nó có trách nhiệm với mọi thành phần có trên main. Gắn Nvidia vào, sau đó tải rom mới nhất từ web sinh main quất vào
Bạn xem lại ý của chủ topic là cập nhật lại bios của VGA AMD ấy chứ ko phải là Up bios main chính của máy

HNMinh

Búa Đá Đôi
Bạn xem lại ý của chủ topic là cập nhật lại bios của VGA AMD ấy chứ ko phải là Up bios main chính của máy
Mình hiểu rồi. Nhưng bạn ấy nói nếu gắn card amd vô thi ko vào được bios main, bo mạch chủ mà, phải không nhỉ. Nếu đúng như thế thi flash bios card liệu có khắc phục được. Bios main chính nó kiểm soát cả hệ thống mà

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình hiểu rồi. Nhưng bạn ấy nói nếu gắn card amd vô thi ko vào được bios main, bo mạch chủ mà, phải không nhỉ. Nếu đúng như thế thi flash bios card liệu có khắc phục được. Bios main chính nó kiểm soát cả hệ thống mà
Bạn nói đúng chứ ko sai , nhưng máy tính bo mạch chủ nó đã nhận dạng được card thì nó mới hiện hình ảnh , nếu ko nhận được thì màn hình đen .\
Và từ đầu đến post này thì cũng đã nhiều phương án cập nhật FW cho main rồi , thật ra thì các dòng main từ năm 2010 đến sau này các nhà sản xuất họ đã hổ trợ FW ( update ver BIOS ) ngay trên nền windows đang chạy rồi
Riêng đối với lỗi của TOPIC này quả là 1 việc lạ lùng hiếm gặp .
Do đó chỉ còn cách thử Flash BIOS của VGA xem như thế nào thôi , vì BIOS của bo mạch chủ đã cập nhật rồi

anhkhoamap85

Rìu Sắt
BIOS main thì hôm qua mình thay card Nvidia vào được bios up lên rồi . Bây giờ thử up cho VGA AMD xem sao .

anhkhoamap85

Rìu Sắt
Ca này quá khó luôn , đã update rom mới cho vga card vẫn không được . Nếu là card Nvidia thì khi khởi động sẽ xuất hiện màn hình POST rồi bấm F2 hoặc DEL là vô BIOS , F8 là BOOT Menu . Còn gắn card Amd thì khởi động dù cho có bấm phím nào nó cũng không vào cái gì cả kể cả màn hình POST , mà vào trực tiếp Win luôn . Nhưng cũng card AMD đó bỏ vào máy khác main Gigabyte thì vào POST , BIOS bình thường . Ca này chắc phải gặp siêu nhân mới đỡ nổi .

HNMinh

Búa Đá Đôi
Ca này quá khó luôn , đã update rom mới cho vga card vẫn không được . Nếu là card Nvidia thì khi khởi động sẽ xuất hiện màn hình POST rồi bấm F2 hoặc DEL là vô BIOS , F8 là BOOT Menu . Còn gắn card Amd thì khởi động dù cho có bấm phím nào nó cũng không vào cái gì cả kể cả màn hình POST , mà vào trực tiếp Win luôn . Nhưng cũng card AMD đó bỏ vào máy khác main Gigabyte thì vào POST , BIOS bình thường . Ca này chắc phải gặp siêu nhân mới đỡ nổi .
Vậy các nhà sản xuất phần cứng đấu đa nhau..hihi,

haicafe

Gà con
lấy bàn phím ps/2 cắm vào , update bios mới nhất là xong, tui vừa update hôm qua đây, 1 phát là được liền

haicafe

Gà con
lấy bàn phím cổng ps/2 , update bios mới nhất là được.tui mới làm đây , 1 phát là được liền. chứ lâu nay mỗi lần mở máy là bàn phím hông dùng được

minhductbb

Gà con
E cũng bị lỗi này nhưng mà máy e còn không nhận phím chuột, màn hình đen xì, không biết lỗi j