Hỏi/ Thắc mắc - Máy tính không nhận tai nghe cắm qua cổng 3.5mm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính không nhận tai nghe cắm qua cổng 3.5mm

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

WageChan

Gà con
Các bác giúp em với. Từ hôm qua đến giờ sau khi có sự cố mất điện đột ngột, em cắm tai nghe tự nhiên máy tính nó ko nhận tai nghe qua cổng 3.5mm nữa. Đã thử mọi cách như cài lại realtek driver, thậm chí cài lại cả win mà vẫn không khắc phục được.

Chắc chắn là tai nghe của em không hỏng do cắm cổng khác vẫn được. Có 1 điều lạ là sau khi em cài lại realtek driver, em ko thể bật được realtek lên như kiểu là nó chưa được cài ấy mặc dù trong control panel đã báo là đã cài realtek rồi @@.

Các bác giúp em với :(((

triofm

Rìu Sắt
Khi chưa cài driver thì sao hả bạn, tai nghe có nghe được không? Bạn thử uninstalll driver xem sao. Trừ khi bo mạch chủ của bạn là Gigabyte, còn lại các bo mạch chủ khác thường tự update driver cho Win 10. Với chip realtek thì khi chưa có driver vẫn có thể thử được cổng 3.5

WageChan

Gà con
Khi chưa cài driver thì sao hả bạn, tai nghe có nghe được không? Bạn thử uninstalll driver xem sao. Trừ khi bo mạch chủ của bạn là Gigabyte, còn lại các bo mạch chủ khác thường tự update driver cho Win 10. Với chip realtek thì khi chưa có driver vẫn có thể thử được cổng 3.5

Chưa cài driver thì chưa nghe được ạ. Trước khi xảy ra mất điện, em dùng win 10 cắm vào tự nhận tai nghe bình thường. Sau khi mất điện cái bị tình trạng này luôn :(

Em dùng main asrock bác ạ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
xem có mục nào báo unknown ko , nếu biến mất ko tung tích gì thì có lẽ {baffle}

kuroo123

Búa Đá Đôi
Bạn vào BIOS reset lại mặc định thử, có thể do mất điện BIOS bị lỗi. Main Asrock này mình cũng từng gặp vấn đề là đang gắn 2 thanh RAM 4GB, tháo ra vệ sinh máy xong lúc gắn lại nhận có 1 thanh RAM, phải reset BIOS lại mặc định mới nhận đủ 2 thanh RAM. {canny}

gamma2

Rìu Vàng
Bạn vào BIOS reset lại mặc định thử, có thể do mất điện BIOS bị lỗi. Main Asrock này mình cũng từng gặp vấn đề là đang gắn 2 thanh RAM 4GB, tháo ra vệ sinh máy xong lúc gắn lại nhận có 1 thanh RAM, phải reset BIOS lại mặc định mới nhận đủ 2 thanh RAM. {canny}
Cám ơn bạn chia sẻ kinh nghiệm.

@WageChan: Chúc mừng bạn đã giải quyết vấn đề.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.