This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Máy tính gặp lỗi 41 khi chọn chế độ hibernate

thietkewebchuyen

Rìu Sắt Đôi
Chào các bạn,
Mình đang xài con HP elitebook 835 dạo gần đây đang gặp phải tình trạng xài 1 thời gian khi chọn chế độ hibernate thì máy sẽ không hibernate được dù đã tắt màn hình nhưng đèn bàn phím và đèn nguồn vẫn sáng cho tới khi nào hết PIN và tự tắt ngang (giống tắt nóng giữ im nút nguồn) mình có check logs gặp code 41 (như file đính kèm)
Mình cũng có search trên mạng các tài liệu thì nói là do nguồn nhưng mình để ý cho dù mình có tắt bằng chức năng shutdown/restart vẫn không thể hoặc rất lâu nó mới tự tắt bình thường được. Một số tài liệu nói có thể do windowns gặp lỗi bạn nào đã gặp qua tình trạng này chưa ? Cho mình xin ý kiến với ạ mình định cài máy tính thử xem thế nào.
Cảm ơn các bạn đã dành thời gian đọc bài mình !

Attachments

• error 41.JPG
    59.9 KB · Lượt xem: 28,557

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mấy loại lap sau này thì hầu hết Pin liền rồi - không dễ tháo lắp.
Hiện tượng mô tả thì giống lỗi thiếu/sai driver Battery.
Nếu lúc mua không bị, mới bị gần đây có thể do Windows Update driver không tương thích.
Bạn tìm tải driver đúng model Lap cài lại thử xem hết không.
Nếu hết thì cấm Windows update driver luôn tránh lặp lại sau này.

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Tôi có con HP pin rời, cũng hay lỗi vặt, đôi khi phải tháo pin ra để xóa dữ liệu gây lỗi máy trên RAM thì mới bình thường được. Nếu không tháo pin được thì thử gỡ bỏ driver Battery và cài lại driver Battery cuả HP từ trang chủ. Nếu vẫn không được thì chỉ còn nước cài lại Windows/Restore hệ thống (nếu có Backup).

thietkewebchuyen

Rìu Sắt Đôi
Cảm ơn bạn để mình thử xem thế nào.