Nhờ tư vấn - Máy tính bị mất tiếng? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Máy tính bị mất tiếng?

Vinhng

Gà con
các br cho e hỏi với sao mt của e tự dưng mất tiếng nhỉ, e thử hoài mà ko đc :(

Cám ơn các bro!
E rút ra cắm vào rstart theo yêu cầu mà cũng ko đc luôn :(

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Right click Computer -> Manage -> Device Manager -> Audio inputs and outputs -> và cho cái hình trước đã bạn ơi!
P/S: à show rồi! :D
Mình nhìn nhầm, bạn cho cái mục Audio inputs and outputs đê!

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
giải pháp dễ nhất và thường làm việc là đây
nhấp chuột phải vào biểu tượng loa
khắc phục sự cố âm thanh

Vinhng

Gà con
giải pháp dễ nhất và thường làm việc là đây
nhấp chuột phải vào biểu tượng loa
khắc phục sự cố âm thanh
Ko đc pro ơi, m thử rồi xong nó hiện ra cái dòng check cắm tai nghe hay loa kìa, cắm đi cắm lại mà vẫn báo chưa cắm ấy

Vinhng

Gà con
Right click Computer -> Manage -> Device Manager -> Audio inputs and outputs -> và cho cái hình trước đã bạn ơi!
P/S: à show rồi! :D
Mình nhìn nhầm, bạn cho cái mục Audio inputs and outputs đê!
Audio input vs output nó hiện ra cả của thằng Nvidia lẫn của thằng có sẵn luôn bác ơi, e thử chọn hay -censor- từng thằng nhưng đều ko đc

Vinhng

Gà con
Vậy bạn bấm chọn cho đúng loại vừa cắm vào thôi :)
Ko bạn ơi, ý m là nó vẫn báo not conect như hình trên kìa

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Nếu mình nhờ không lầm, có một lần mình cũng bị như bạn. Lỗi chỉ tại không chọn loại tai nghe hay micro, tức là Win không tự động nhận được là tai nghe hay là micro. Bạn xem lại lần nữa xem có giống của mình không?

Teplice

Thành viên BQT
Mình mới đọc bài này của bạn, máy bạn là desktop thì phải thì phải.
Thứ 1: Bạn vào biểu tượng loa kiểm tra xem có bị tắt loa hay không?
Thứ 2: Bạn vào manage chọn Device manage và kiểm tra audio có hiện không, nếu bạn biết cài có thể tìm driver để cài lại. Nếu biết cài windows bạn có thể cài lại và xem có bị như vậy không?
Thứ 3: Có thể bạn đã bị hỏng IC loa, bạn có thể mua card rời audio để cắm vào xem thế nào.
Rất có nhiều lỗi dẫn đến trình trạng bị như thế này.

hasamudesu

Gà con
Các bác cho e hỏi e có con card cháy cái này là gì. Có sửa được không. E đang xài con rx 580 8gb

Attachments

38.5 KB · Lượt xem: 7

Teplice

Thành viên BQT
Các bác cho e hỏi e có con card cháy cái này là gì. Có sửa được không. E đang xài con rx 580 8gb
Bạn nên đem ra thợ để họ chẩn đoán xem thế nào, theo mình nhìn thì cháy IC, không biết có IC để thay hay không, và khi thay xong chạy có ổn định hay không, bạn nên kiểm tra bộ nguồn máy tính và độ ổn định của điện áp để sau này tránh trường hợp nổ IC.

hasamudesu

Gà con
Bạn nên đem ra thợ để họ chẩn đoán xem thế nào, theo mình nhìn thì cháy IC, không biết có IC để thay hay không, và khi thay xong chạy có ổn định hay không, bạn nên kiểm tra bộ nguồn máy tính và độ ổn định của điện áp để sau này tránh trường hợp nổ IC.
e có xem lại nguồn rồi. e xài colermaster 650w. card bị cháy do quạt ko quay nóng quá hay sao ấy bác à

metastock

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình mới bị như bạn hôm trước dùng zoom để học trực tuyến cắm tai nghe không nói được mic. Mình đã cài drive audio mới nhất từ trang chủ (máy mình acer) là được.

Vinhng

Gà con
Mình mới đọc bài này của bạn, máy bạn là desktop thì phải thì phải.
Thứ 1: Bạn vào biểu tượng loa kiểm tra xem có bị tắt loa hay không?
Thứ 2: Bạn vào manage chọn Device manage và kiểm tra audio có hiện không, nếu bạn biết cài có thể tìm driver để cài lại. Nếu biết cài windows bạn có thể cài lại và xem có bị như vậy không?
Thứ 3: Có thể bạn đã bị hỏng IC loa, bạn có thể mua card rời audio để cắm vào xem thế nào.
Rất có nhiều lỗi dẫn đến trình trạng bị như thế này.
M kt card âm thanh đầy đủ như trên hình kìa bạn, m thử -censor- 1 thằng đi mà cũng ko đc, chán ghê

Teplice

Thành viên BQT
M kt card âm thanh đầy đủ như trên hình kìa bạn, m thử -censor- 1 thằng đi mà cũng ko đc, chán ghê
Mình không trực tiếp kiểm tra trên máy bạn được, nếu bạn mô tả thêm chi tiết để mọi người giúp đỡ thêm, bạn cắm tai nghe vào có nghe được không? Hay bạn đang dùng loa, bạn dùng card âm thanh của máy hay là card rời, bạn kiểm tra card âm thanh như thế nào? Bạn đã cài lại driver âm thanh chưa? Cho mình câu trả lời chính xác nhé.
Trang web bạn có thể tham khảo để sửa lỗi:
Sửa lỗi mất âm thanh