Thảo luận - Máy HP và hệ điều hành | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Máy HP và hệ điều hành

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Máy đời mới hoặc các dòng main mới hiện tại không còn hỗ trợ chuẩn 32 đâu, bạn cài vào nó "bụp" ra như thế cũng là điều dễ hiểu thôi, còn bất đắc dĩ phải cài chuẩn 32 thì phải tìm 1 bộ máy dự phòng cũ có thể hoạt động được 32 để làm thôi.

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Cũng lạ ở chổ "Chỉ cài 32bit bởi Cơ quan em 1 số phần mềm nó chỉ chạy win 32bit"
Mình cứ tưởng là Win 64bit sẽ chạy được app 32 bit như thường chứ nhỉ.
Thường thì là thế cơ mà cũng có bất thường

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Theo mình tìm hiểu thì do phần cứng ko support nữa mà cụ thể là CPU.
Chipset B350 trên main có thể vẫn hỗ trợ w7 x86 nhưng con chip 2200g/pro 2200g lại ko support w7 x86 nữa rồi.

MrChef

No longer available on earth
Cũng lạ ở chổ "Chỉ cài 32bit bởi Cơ quan em 1 số phần mềm nó chỉ chạy win 32bit"
Mình cứ tưởng là Win 64bit sẽ chạy được app 32 bit như thường chứ nhỉ.
Ủa, 32 bit thì vẫn chạy ngon trên 64 bit chứ?
Đúng vậy, máy 64-bit thì hoàn toàn có thể chạy được ứng dụng lập trình trên kiến trúc 32bit. Và sẽ luôn luôn là như vậy.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.