Hỏi/ Thắc mắc - Máy hiện thông báo khi khởi động: Initializing Intel(R) Boot Agent GE v1.3.81 PXE 2.1 Build 091 (WfM 2.0)? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Máy hiện thông báo khi khởi động: Initializing Intel(R) Boot Agent GE v1.3.81 PXE 2.1 Build 091 (WfM 2.0)?

huytuna

Gà con
Mình có con máy DELL Optiplex 7010, sau đó mình mua và lắp thêm 1 cái cạc màn hình Nvidia Quadro 600 đã qua SD, khi khởi động máy tính lên máy có hiện tượng nhấp nháy _ một lúc thì hiện bảng thông báo:

Initializing Intel(R) Boot Agent GE v1.3.81 PXE 2.1 Build 091 (WfM 2.0)

…. một lúc sau đó với vào được Windows.
Mình đã thay đổi các thiết lập ưu tiên khởi động trong bios và tháo pin cmos rồi song vẫn vậy, máy mình cài Win7 và Win10 đều có hiện tượng trên. Khi tháo cạc màn hình ra thì không bị hiện tượng như vậy nữa…

Các bạn cho mình hỏi, máy tính của mình bị làm sao vậy, có phải mình mua phải cạc màn hình dởm không? Có cách nào khắc phục hiện tượng trên không ạ? cám ơn các bạn nhiều…

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cái này bạn chọn boot mặt định của máy là ổ cứng đang cài win nhé.
Cái này nó đang chọn boot là card mạng nên nó kiểm tra card mạng trước. Chủ yếu là bạn chọn thứ tự ưu tiên của boot thôi.

huytuna

Gà con
Cái này bạn chọn boot mặt định của máy là ổ cứng đang cài win nhé.
Cái này nó đang chọn boot là card mạng nên nó kiểm tra card mạng trước. Chủ yếu là bạn chọn thứ tự ưu tiên của boot thôi.

Mình đã chọn rồi bạn nhé ổ SSD 240G
6 (Copy).jpg

huytuna

Gà con

Attachments

• 1 (Copy).jpg
    1 (Copy).jpg
    100.6 KB · Lượt xem: 1,405
  • 2 (Copy).jpg
    2 (Copy).jpg
    133.3 KB · Lượt xem: 1,337
  • 3 (Copy).jpg
    3 (Copy).jpg
    104.9 KB · Lượt xem: 951
  • 4 (Copy).jpg
    4 (Copy).jpg
    118.7 KB · Lượt xem: 816

huytuna

Gà con
Chổ hình số 2 bạn bấm View xem. Vì cái này không liên quan card màn hình đâu nên bạn cứ yên tâm nhé.

Không có gì bạn ơi...
Các mục từ System.... đổ xuống thì trắng trơn không có gì cả bạn à!

7 (Copy).jpg

vietnamtlc

Gà con
Mình có con máy DELL Optiplex 7010, sau đó mình mua và lắp thêm 1 cái cạc màn hình Nvidia Quadro 600 đã qua SD, khi khởi động máy tính lên máy có hiện tượng nhấp nháy _ một lúc thì hiện bảng thông báo:

Mình đã thay đổi các thiết lập ưu tiên khởi động trong bios và tháo pin cmos rồi song vẫn vậy, máy mình cài Win7 và Win10 đều có hiện tượng trên. Khi tháo cạc màn hình ra thì không bị hiện tượng như vậy nữa…

Xem phần đính kèm 10991
Các bạn cho mình hỏi, máy tính của mình bị làm sao vậy, có phải mình mua phải cạc màn hình dởm không? Có cách nào khắc phục hiện tượng trên không ạ? cám ơn các bạn nhiều…
Bạn vào mục System Configution nhấn Enter ( dùng mouse nó không hiện ra đâu) . sau đó chọn mục Enable ( mục 2 nhé) mục 1 là mất network đấy.

vietnamtlc

Gà con
Bạn vào mục System Configution nhấn Enter ( dùng mouse nó không hiện ra đâu) . sau đó chọn mục Enable ( mục 2 nhé) mục 1 là mất network đấy.

vietnamtlc

Gà con

Xem phần đính kèm 10991

vietnamtlc

Gà con