This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn Màn hình nháy đen khi chơi game

DucManh95

Gà con
Xin nhờ các cao nhân chỉ giáo giúp e. Em mới mua bộ PC win 10, chơi game mượt nhưng cứ chơi một lát là gặp tình trạng màn hình đen 2-3 giây rồi sáng lại kèm chữ HDMI góc phải màn hình, đã làm nhiều thứ mà không được lại.Mong các cao nhân giúp đỡ

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cập nhập driver VGA=> thay dây cap=> Thay VGA=>Thử với màn hình khác
Cứ check từ từ rồi cũng ra thôi

assasin13890

Rìu Sắt
Bác đã làm những gì ạ? Check VGA, Ram chưa bác? Nếu check rồi mà vẫn OK thì loại trừ. Game bác tải từ nguồn nào? Cr@ck có chuẩn ko?....

DucManh95

Gà con
Em cập nhật VGA mới nhất rồi á, RTX 3060 mới chắc ko dám thay, cáp thì thay dây khác HDMI mà vẫn vậy ạ

Bác đã làm những gì ạ? Check VGA, Ram chưa bác? Nếu check rồi mà vẫn OK thì loại trừ. Game bác tải từ nguồn nào? Cr@ck có chuẩn ko?....
Game thì kể cả LOL vẫn bị á bác, Ram thì chắc ko phải , VGA thì hàng mới nên chắc ko sao. Không biết bác đã gặp lỗi này bây giờ chưa á

assasin13890

Rìu Sắt
Game thì kể cả LOL vẫn bị á bác, Ram thì chắc ko phải , VGA thì hàng mới nên chắc ko sao. Không biết bác đã gặp lỗi này bây giờ chưa á
Vẫn fai test loại trừ thôi bác, mới cũng có xác suất mà,ko chơi "chắc là" đc đâu . Cứ fải kiên trì và cẩn thận. E trc cũng làm nghề sửa máy tính nên biết. Cứ thử bác nhé, rồi báo lại KQ cho ae

tuanhvn

Búa Đá
Thế đã cắm thử vào màn hình khác chưa . Ko thấy nói .
Chơi game mới bị, lướt web , xem phim 1 người khỏe 2 người vui thì bình thường hay là lúc nào cũng bị.
Tự độ hay có người độ . Nếu tự độ thì coi như " độ ta không độ màn hình ", còn có người độ thì kêu tới sửa.
Riêng màn, sợ ko có màn để check thì quay clip lỗi lại, đem ra chỗ bán bảo màn lỗi, kêu họ test lại.

DucManh95

Gà con
Vâng chơi game mới bị thôi ạ, xem phim lướt web hoàn toàn bình thường. Máy e mua từ tiệm nên để cuối tuần rảnh e đem ra cho họ check thử luôn ạ.

DucManh95

Gà con
vâng để e thử thay màn với dây cáp màn hình xem có khác không, có gì em báo bác sau

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
PC: i5 12400f, VGA RTX3060, 16Gb ram, 500 GB SSD, màn 24inch 100hz, e mới độ hơn 20 củ á bác
mấy ông trên nói đúng r. hàng mới ráp hết thì chỉ có thể là dây hoặc card.
ông cắm dây dp thay cho hdmi thử.
nghĩ ông cũng liều hoặc bị thằng bán nó múa cho đầu óc quay cuồng, card zotac rất đểu, đểu hơn cả asus (non rog) và palit

ông show cấu hình cụ thể luôn tản, luôn brand, luôn psu ra anh em xem nào