Hỏi/ Thắc mắc - Macbook pro 2018 có kéo được màn LG 49WL95C không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Macbook pro 2018 có kéo được màn LG 49WL95C không?

Chào mọi người, ông anh e có con macbook pro 2018, đang định mua thêm con màn to về dùng để.
Dự tính là mua con LG 49WL95C. Không biết có cân đc k các bác nhỉ ? Dùng với mục đích thiết kế ảnh ọt photoshop thì có oke không ạ ?
Mọi người dùng rồi hoặc có lưu ý gì thì mách em biết với ạ.
E cám ơn ạ.

vettinhsau

Rìu Sắt
Nhiều người, trong đó có mình, cũng rất lăn tăn chuyện dùng tivi to đùng làm màn hình pc.
Nghe có vẻ hợp nhĩ, vì các thông số kỹ thuật na ná nhau mà tivi lợi thế to đùng lại vừa xem đc tivi...
Cũng vì lý do đó và cũng để tận dụng nên hiện tại mình sài tận 3 màn hình, con tivi lg 49" dùng xem thứ gì đa đã, con tivi Toshiba 24" dùng chính, con monitor 14" phụ khi cần.
Cơ bản mỗi loại đc thiết kế cho nhiệm vụ riêng, nên dùng tivi có nhiều thứ khá bất tiện so với monitor. Thời gian đáp ứng kém hơn, k tự tắt hoàn toàn khi pc ngủ, màn 49 lại quá to khi cần phải lướt chuột từ góc này sang đỉnh kia...
Sau khi dùng mình lại phát hiện ra mấy hãng cũng hơi bị đểu, con 49" độ phân giải là 4k, con toshiba là full, vậy mà có đủ đâu, cả 2 con đều đc nsx cắt mất khá nhiều điểm ảnh nhé...
Túm lại, thứ gì chuyên cũng hơn hết, nếu màn hình là cần câu cơm của bạn thì nên đầu tư con 27 hoặc 29" chuyên đồ họa, màu sắc chuẩn.

Nhiều người, trong đó có mình, cũng rất lăn tăn chuyện dùng tivi to đùng làm màn hình pc.
Nghe có vẻ hợp nhĩ, vì các thông số kỹ thuật na ná nhau mà tivi lợi thế to đùng lại vừa xem đc tivi...
Cũng vì lý do đó và cũng để tận dụng nên hiện tại mình sài tận 3 màn hình, con tivi lg 49" dùng xem thứ gì đa đã, con tivi Toshiba 24" dùng chính, con monitor 14" phụ khi cần.
Cơ bản mỗi loại đc thiết kế cho nhiệm vụ riêng, nên dùng tivi có nhiều thứ khá bất tiện so với monitor. Thời gian đáp ứng kém hơn, k tự tắt hoàn toàn khi pc ngủ, màn 49 lại quá to khi cần phải lướt chuột từ góc này sang đỉnh kia...
Sau khi dùng mình lại phát hiện ra mấy hãng cũng hơi bị đểu, con 49" độ phân giải là 4k, con toshiba là full, vậy mà có đủ đâu, cả 2 con đều đc nsx cắt mất khá nhiều điểm ảnh nhé...
Túm lại, thứ gì chuyên cũng hơn hết, nếu màn hình là cần câu cơm của bạn thì nên đầu tư con 27 hoặc 29" chuyên đồ họa, màu sắc chuẩn.
Vâng bác, em cũng nghĩ nếu mua để làm việc thì mua con 27 đến 29 như bác bảo là hợp lí, nhưng chủ yếu ông anh thích con dài ngoằng kia, mà e lướt lướt trên mạng thấy có 1 vài bài nói mac mini k bật đc full độ phân giải khi lắp màn này, nên lên hỏi xem k biết mac pro thì có vấn đề tương tự hay như nào k.
Cám ơn lời khuyên của bác nhé.