Mã hoá file .bat | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Mã hoá file .bat

malemkhoang

Rìu Chiến
@Tungdz9999
Việc mã hoá file bat theo nhu cầu của bạn là có cách thực hiện được. Chuyển đổi tệp bat thành exe là phương pháp mà nhiều người sẽ nghĩ đến ngay, sau khi đọc nội dung này.
Cũng có phương pháp khác mà trong lập trình được gọi là "làm rối mã nguồn" (Code Obfuscation). Phương pháp này chỉ chuyển đổi một câu lệnh hợp lệ thành nhiều câu lệnh hợp lệ khác để đánh lạc hướng người đọc mã lệnh mà vẫn đảm bảo thực thi chính xác.
Bạn có thể sử dụng công cụ "BAT to EXE" bất kỳ để thực hiện nhu cầu của bạn (như #2 đã tư vấn).
Hoặc bạn có thể quan tâm đến Code Obfuscation thì xem #12, công cụ trực tuyến thì xem #11.​

alaky

Rìu Sắt
Các Anh Em, các Bác test thử xem sao nha!
Xin vui lòng đọc file Read Me.txt trong file DMT.zip ạ!

Link Download File Test DMT.zip

File: DMT.zip
Size: 1186183 bytes
MD5: CEE7B773446B521F4C83124055FC80F2
SHA1: 96C826504259037A234D2E4E75201337E99E5CEB

CMD Python Ma Hoa OK_Somalifuscator.zip

File: CMD ... Somalifuscator.zip (Python Code Obfuscating BAT CMD)
Size: 9512107 bytes
MD5: 019BF9CE5192E36AEC888CE6B41ADD54
SHA1: 65FEFAA61E55BBCCD761B88B57D8C66ADA17B7E3

Sửa lần cuối:

alaky

Rìu Sắt
#23 mình đã đính kèm ảnh test trong file CMD Python Ma Hoa OK_Somalifuscator.zip
Cách này và #11 test khá ok các anh em mình nha! :)

ps/ Không ngờ mình đang viết bài dang dở ở #23 treo acc rồi viết lại cái bài viết xác nhận đã viết hôm qua luôn mới ghê :))

duonglinh2

Rìu Bạc
#23 mình đã đính kèm ảnh test trong file CMD Python Ma Hoa OK_Somalifuscator.zip
Cách này và #11 test khá ok các anh em mình nha! :)

ps/ Không ngờ mình đang viết bài dang dở ở #23 treo acc rồi viết lại cái bài viết xác nhận đã viết hôm qua luôn mới ghê :))
xin pass giải nén DMT bạn nhé

malemkhoang

Rìu Chiến
Ở đây có @haxoma rồi, để kêu thêm mấy người bên tê qua cho vui nha:
@ngay mai @Hamano Kaito

alaky

Rìu Sắt
mình cũng đang vướng vấn đề mã hóa batfile để ẩn code mà chưa tìm ra cách khó giải mã nhất chứ còn cách mã hóa triệt để không decrypt được chắc không có đâu.
Theo mình suy đoán thôi nha! Người tạo ra được mã nguồn mã hóa chắc hẳn họ sẽ có cách giải mã. Chỉ qua nếu có người cần họ có thể cung cấp hoặc mua dịch vụ của họ chẳng hạn ạ 🙂

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Theo mình suy đoán thôi nha! Người tạo ra được mã nguồn mã hóa chắc hẳn họ sẽ có cách giải mã. Chỉ qua nếu có người cần họ có thể cung cấp hoặc mua dịch vụ của họ chẳng hạn ạ 🙂
cũng đúng vì giờ bỏ công sức tạo ra cái gì đó ví dụ mã nguồn mã hóa thì có thể người tạo ra cái đó cho private qua dịch vụ hay share cho một số người hay group hạn chế chẳng hạn.

alaky

Rìu Sắt
@alaky
@haxoma
PEcmd là một giải pháp không phải là hoàn hảo. Nhưng nó phù hợp với nhu cầu chống đọc mã nguồn, mã hoá xong rồi thì miễn dịch ngược.​
mình thì pó tay không thể giải mã nhưng mình cảm nhận còn nhiều cao thủ ẩn danh chỉ qua họ không trổ tài thôi chứ mấy cái trò đơn giản này làm sao giấu được ạ :)

haxoma

Rìu Vàng Đôi
mình thì pó tay không thể giải mã nhưng mình cảm nhận còn nhiều cao thủ ẩn danh chỉ qua họ không trổ tài thôi chứ mấy cái trò đơn giản này làm sao giấu được ạ :)
mình biết 1 page fb của người Việt có thể dịch ngược giải mã đại loại vậy trên phần mềm đó là lý do tại sao có phần mềm cờ rắk {rofl}

malemkhoang

Rìu Chiến
@haxoma
Ủa, tưởng bạn dùng rồi.
PEcmd bạn trích ra từ gói WIN10XPE là an toàn và nguyên bản.
Đường dẫn tương đối để tìm là: "..\Projects\Include\x64\AdditionalFiles\Windows\System32\Pecmd.exe" hoặc "..\Projects\Include\x86\AdditionalFiles\Windows\System32\Pecmd.exe"
Bạn sử dụng các lệnh cmd của PEcmd ngay trong cửa sổ của nó.
Tuy nhiên, lệnh mã hoá tệp .cmd / .bat không có trong danh sách lệnh nên bạn phải tìm và nó nằm giữa hai lệnh "CHEK" và "DEVI", đó là lệnh CMPS.
Lệnh này ngoài các tham số còn có tham số là "-o", có nghĩa là mã hoá tệp nguồn ghi thành tệp đích (đùng trùng tên).
ví dụ: CMPS -o src.CMD des.CMD
Nếu chạy trên môi trường CMD của Win thì format lệnh là:
PEcmd CMPS -o src.CMD des.CMD
Nếu bạn trích PEcmd từ các đĩa cứu hộ có thể không còn nguyên bản nữa.​