Hỏi/ Thắc mắc - [Lỗi] Windows 10 - Thanh Taskbar Bị Treo | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Lỗi] Windows 10 - Thanh Taskbar Bị Treo

quocqvq

Gà con
Tôi bị cả 3 máy đều dùng win 10 : 1 lap , 2 Pc . Tôi tìm đc 1 cách khắc phục là : click chuột phải vào icon ^ dưới thanh taskbar chọn news and interests rồi chọn turn off nó đi ( cái thanh thời tiết sẽ bị tắt đi ) , hiện giờ dùng vẫn chưa bị đơ thanh taskbar , các bạn thử cách này xem .
Thanks bạn mình làm theo cách này cả 2 máy lap và pc đều hết bị đơ taskbar.

BNQuang147

Gà con
Không biết các bạn có bị lỗi giống mình không ? Từ lúc update gói "KB5004237" thì máy của mình thường xuyên có hiện tượng bị treo thanh taskbar ? 3 đến 4 người bạn của mình đều bị lỗi này giống mình. Lỗi này thì liệu có cách khắc phục không hả mấy bạn. Mình search hầu như không thấy cách fix lỗi trên :(.

Cám ơn mấy bạn nhiều !!!

Đây là video mô tả lỗi :

Bạn click chuột phải vào ^ trên thanh task bar chọn news and interests => turn off nhé. MÌnh đã thử và thành công :D

bietdoi93

Gà con
B nào bị đơ cứng taskbar thì vào gpo để tắt cái thời tiết đi nhé :)
Local Group Policy Editor: Computer Configuration > Administrative Templates > Windows Components > News and interests >Enable news and interests on the taskbar
=>Chọn Disable
Rồi chạy lệnh: gpupdate /force

Anh3lUA

Gà con
t nhức đầu vì cái vụ treo Taskbar hơn tuần nay. Hồi trưa tìm được cách sửa lỗi là tắt đi cái phần "New and interests" thì lại ngon nghẻ trở lại. Mọi người thử làm theo xem

GioVN

Gà con
À tôi thì hoàn toàn không bị gì hết cả bởi do tôi đã tắt cái thanh news and interest đi từ lâu rồi, để nó chỉ gây vướng víu mỗi khi vô tình di chuột vào đó thì nó cứ mở cả cái bảng khốn nạn lên che mất 1 góc màn hình gây khó chịu vô cùng mà mình thì có cần gì đến mấy cái thông tin từ nó đâu.

langthang

Gà con

Mình làm theo cách này từ quantrimang.com

1. Nhấn phím Windows, sau đó nhập Powershell và khung Search. Trên danh sách kết quả tìm kiếm, kích chuột phải vào Windows Powershell (Desktop app), chọn Run as Administrator.

Trên cửa sổ popup UAC, click chọn Yes.

2. Tiếp theo, trên cửa sổ PowerShell, sao chép và dán dòng lệnh dưới đây vào rồi nhấn Enter:

Get-AppXPackage -AllUsers | Foreach {Add-AppxPackage -DisableDevelopmentMode -Register “$($_.InstallLocation)\AppXManifest.xml”}
cửa sổ PowerShell

causelove94

Búa Gỗ
Mình thích để cái thời tiết để tiện theo dõi, cũng tầm khoảng 2 tuần nay thì bắt đầu có hiện tượng taskbar bị treo. Có những lúc treo mà ko thể nào khắc phục (restart Windows Explorer ko hết, thậm chí restart cả máy, vừa login xong vừa vào desktop cái là treo taskbar luôn ko kịp làm gì). Mình phải restart Windows Explorer đôi ba lần để nó hiện lên, sau đó tắt cái thời tiết đi thì tạm thời ko treo nữa.

Jonavrek

Búa Đá
Mình đã dừng update windows từ lúc có 20H2 rồi.
Máy cơ quan nhiều server cũ, chỉ tương thích với 1909 thôi.
Mà thằng Windows chết toi, hồi xưa còn hỏi trước khi update, giờ toàn update ngầm, làm phải sử dụng phần mềm bên thứ 3 can thiệp vào, oải thiệt.
Từ đầu năm đến trước dịch cứ phải chạy vòng vòng cài lại Win 1909 >.<

Cozy82

Búa Đá
Tôi bị cả 3 máy đều dùng win 10 : 1 lap , 2 Pc . Tôi tìm đc 1 cách khắc phục là : click chuột phải vào icon ^ dưới thanh taskbar chọn news and interests rồi chọn turn off nó đi ( cái thanh thời tiết sẽ bị tắt đi ) , hiện giờ dùng vẫn chưa bị đơ thanh taskbar , các bạn thử cách này xem .
Mình cũng bị như thế 2 tuần nay, có tìm cách trên Google thì có hướng dẫn mở Task Manager rồi chuột phải vào Windows Explorer và chọn restart thì lúc được lúc không, đành phải khởi động lại (Nhiều lúc vẫn không được lại phải tắt hẳn máy rồi bật lại thì được). Giờ mình mới đọc bài này và vừa làm theo, hy vọng ổn.
Cám ơn bạn!

lamchelseafan

Búa Gỗ
Bạn nào xài zalo thì tắt tính năng khởi động cùng win sẽ khắc phục được ( nói chung tắt các phần mềm OTT như viber, zalo )

duongcrazy

Gà con
Xin lỗi các bác cho em đào mộ tí ạ. Không biết đã có các nào fix triệt để lỗi này chưa ạ. em làm hết mọi cách như các bác hướng dẫn và cũng lội đủ các loại bài hướng dẫn trên gúc mà vẫn chưa xử lý được ạ. em cảm ơn!

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Xin lỗi các bác cho em đào mộ tí ạ. Không biết đã có các nào fix triệt để lỗi này chưa ạ. em làm hết mọi cách như các bác hướng dẫn và cũng lội đủ các loại bài hướng dẫn trên gúc mà vẫn chưa xử lý được ạ. em cảm ơn!
tắt luôn cái News and Intered là ổn mà bạn