Hỏi/ Thắc mắc - [Lỗi] Windows 10 - Thanh Taskbar Bị Treo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Lỗi] Windows 10 - Thanh Taskbar Bị Treo

h3ong0x

Búa Gỗ
Không biết các bạn có bị lỗi giống mình không ? Từ lúc update gói "KB5004237" thì máy của mình thường xuyên có hiện tượng bị treo thanh taskbar ? 3 đến 4 người bạn của mình đều bị lỗi này giống mình. Lỗi này thì liệu có cách khắc phục không hả mấy bạn. Mình search hầu như không thấy cách fix lỗi trên :(.

Cám ơn mấy bạn nhiều !!!

Đây là video mô tả lỗi :

Hamano Kaito

Moderator
tôi vừa chat với bên MS support, 2 ông đều bảo chẳng có vấn đề gì với gói KB5004237 cả. 2 ông ấy toàn bắt cài lại win :))
Trời. Support gì ghê vậy !?? Ko hướng dẫn gỡ bỏ gói update mà hướng dẫn cài lại Win {nosebleed}
Support của năm là đây {rofl}
-----
Có khi nào ông support đó kiêu cài Win 11 luôn ko ta ! {lay}

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Trời. Support gì ghê vậy !?? Ko hướng dẫn gỡ bỏ gói update mà hướng dẫn cài lại Win {nosebleed}
Support của năm là đây {rofl}
-----
Có khi nào ông support đó kiêu cài Win 11 luôn ko ta ! {lay}
2 ông luôn mới ghê, mình đã bảo là có mấy người cũng bị với gói này nhưng ông có connect đến màn hình mình xong vẫn bắt cài lại win :))

h3ong0x

Búa Gỗ
Bác gỡ gói cập nhật đấy ra nhé, nhiều máy chạy Win10 bị như vậy lắm rồi.
Cách đây 1 tuần mình có cài mới cho đứa bạn. Cài mới từ file gốc và cài driver đầy đủ. Hiện tượng này vẫn bị bạn à.

Hic. Đang định đăng bài hỏi thì gặp bài của bác. Máy em cũng bị tương tự luôn
Ông cũng update gói tích lũy đó giống tôi đúng không ?

tôi vừa chat với bên MS support, 2 ông đều bảo chẳng có vấn đề gì với gói KB5004237 cả. 2 ông ấy toàn bắt cài lại win :))
Mình có cài mới cho đứa bạn mình và lỗi này vẫn bị bạn à :(. Với lại mình ngại cài lại Win lắm :(.

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Cách đây 1 tuần mình có cài mới cho đứa bạn. Cài mới từ file gốc và cài driver đầy đủ. Hiện tượng này vẫn bị bạn à.

Ông cũng update gói tích lũy đó giống tôi đúng không ?

Mình có cài mới cho đứa bạn mình và lỗi này vẫn bị bạn à :(. Với lại mình ngại cài lại Win lắm :(.
tôi cũng ngại cài win nên không đồng ý để 2 ông ấy cài win, nhưng 2 ông ấy cứ khăng khăng là cài win là ok :))

h3ong0x

Búa Gỗ
Có khi nào lỗi do có gì đó được kích hoạt trên thanh tác vụ ko ?? Mình có đọc 1 bài bên voz thấy do cái tin tức (news) gây ra lỗi đó
Ko biết có phải ko !??

Mình thử tạm tắt nó đi rồi. Để xem có còn bị không, hy vọng là mọi thứ đều ổn. Huhuhu

gamma2

Rìu Vàng
Tôi bị cả 3 máy đều dùng win 10 : 1 lap , 2 Pc . Tôi tìm đc 1 cách khắc phục là : click chuột phải vào icon ^ dưới thanh taskbar chọn news and interests rồi chọn turn off nó đi ( cái thanh thời tiết sẽ bị tắt đi ) , hiện giờ dùng vẫn chưa bị đơ thanh taskbar , các bạn thử cách này xem .
Vừa thử làm theo cách này và taskbar hết làm eo. ;)

decim128

Gà con
Tôi bị cả 3 máy đều dùng win 10 : 1 lap , 2 Pc . Tôi tìm đc 1 cách khắc phục là : click chuột phải vào icon ^ dưới thanh taskbar chọn news and interests rồi chọn turn off nó đi ( cái thanh thời tiết sẽ bị tắt đi ) , hiện giờ dùng vẫn chưa bị đơ thanh taskbar , các bạn thử cách này xem .
máy mình bị nặng lắm tắt đi bật lên bao lần vẫn bị mà vừa rồi nhanh tay reset taskbar nên dùng được tầm 2 giây, nhanh tay ấn đủ thao tác như chủ cmt và taskbar không đơ nữa 🥺 cảm tạ cảm tạ!