Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi win 10 không thể BOOT của VAIO | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi win 10 không thể BOOT của VAIO

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Oh lại thêm 1 trải nghiệm nữa của máy tính , mình cũng gặp vụ Ram lỗi khi load winpe là nó gây dump xanh hoặc báo load thiếu file khi starting winpe chứ chưa gặp vụ boot này

chuixoixa

Rìu Bạc
đang chờ thay RAM mới cho một tuần làm việc mới bắt đầu
Tuyệt! Topic nàycho mình một kinh nghiệm mớiđó là nên chạy kiểm tra phần cứng như ram và ổ cứng nếu gặp bất kỳ trục trặc lạ kiểu như trên! không có topic này của bạn thì chắc mình cũng khóc mò {beauty}
Oh lại thêm 1 trải nghiệm nữa của máy tính , mình cũng gặp vụ Ram lỗi khi load winpe là nó gây dump xanh hoặc báo load thiếu file khi starting winpe chứ chưa gặp vụ boot này
Sau này chúng ta nên chạy kiểm tra ram và hdd nếu gặp tình trạng kiểu như vừa rồi nhỉ. 2 phần mềm đó luôn có mà ít khi dùng hic hic.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Sau này chúng ta nên chạy kiểm tra ram và hdd nếu gặp tình trạng kiểu như vừa rồi nhỉ. 2 phần mềm đó luôn có mà ít khi dùng hic hic.
Hdd bệnh lạ mình chỉ gặp 1 vài lần là check bad : ko , đĩa quay êm , các soft báo good. Bung file cài win ok -> chạy setup báo thiếu file:p
Test Ram thì lâu lắm bác ơi , mình gặp 2 lần máy cứ đến starting windows là đứng im , hoặc starting windows là màn hình xanh , bạn nghĩ xem nó do cái gì

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hdd bệnh lạ mình chỉ gặp 1 vài lần là check bad : ko , đĩa quay êm , các soft báo good. Bung file cài win ok -> chạy setup báo thiếu file:p
Test Ram thì lâu lắm bác ơi , mình gặp 2 lần máy cứ đến starting windows là đứng im , hoặc starting windows là màn hình xanh , bạn nghĩ xem nó do cái gì
Lỗi gì chả biết , del trống cài từ unallocated vẫn lỗi
Gặp tình trạng HDD bị như vậy thì cài win sang 1 phân khúc khác trên ổ cứng (ko ở phân khúc đầu mặc định) sẽ giải quyết được vần đề .
Chạy win 1 time trên phân khúc đó nếu thích thì cứ thế mà dúng , ko thích thì cài lại trên phân khúc cũ sẽ hết lỗi ( Tôi bị rồi và cách giải sửa là như trên )

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Lỗi gì chả biết , del trống cài từ unallocated vẫn lỗi
Gặp tình trạng HDD bị như vậy thì cài win sang 1 phân khúc khác trên ổ cứng (ko ở phân khúc đầu mặc định) sẽ giải quyết được vần đề .
Chạy win 1 time trên phân khúc đó nếu thích thì cứ thế mà dúng , ko thích thì cài lại trên phân khúc cũ sẽ hết lỗi ( Tôi bị rồi và cách giải sửa là như trên )
cháu cũng thử nhưng vẫn dính điện bác ạ :p nên thay luôn rồi , ssd giờ rẻ nên thay dùng cho sướng bác ạ

chuixoixa

Rìu Bạc
hic...check bad không báo lỗi, đĩa quay êm...all good thì nó bị gì đây trời.

Hôm trước mình cài lại windows 10 cho máy mình cũng lạ đời! xóa phân vùng C 200Gb, chuyển đĩa MBR thành GPT, sau khi boot uefi, setup tự chép file này nọ tốt, restart tốt, nhưng sau phát restart đầu tiên đó thì boot loop quay hoài không vào, tắt máy đi ngủ hôm sau mở lên cũng không hết bệnh.
Bất lực ra xóa trống khu vực 200Gb rồi làm lại thì ok. quái.
{beat_brick}