Lỗi tự nhiên không in quan mạng lan trên win 10 | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi tự nhiên không in quan mạng lan trên win 10

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Qua tôi cũng phải xử vụ này , gỡ 2 gói này , sau khi restart n chạy 100% 1 hồi lâu , sau khi vô lại thì n lại cài 2 gói khác , vẫn dính quả lỗi 11b , gỡ tiếp thì sau khi khởi động lại n lại chạy 100% 1 hồi lâu , nghi vấn n tiếp tục cài , tôi vô winpe check thì mục servicing ngốn 8GB , chắc chắn là do nó tự cài , tôi thẳng tay xóa luôn , và cái kết vô win cứ chạy waitting . nói chung tôi đã lường trc dc ko vô dc win nên cài lại win luôn , tắt hết service update và xóa luôn thư mục servicing ngag từ đầu , thế cho lành , chứ suốt ngày đi fix share máy in mất thì giờ

maimai689

Gà con
Win7 với win7 cũng bị à các bác. Toàn dính lỗi 0x00000709. Dạo ni lắp máy tính mà không chia sẻ được máy in mà buồn quá

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Win7 với win7 cũng bị à các bác. Toàn dính lỗi 0x00000709. Dạo ni lắp máy tính mà không chia sẻ được máy in mà buồn quá
Do con máy chủ chạy win10 chứ win7 bị đâu , ak mà win7 tắt update dễ nên tôi ko để ý , còn bật thì t ko biết , còn win10 thì tụi ms n làm kiểu tắt services vô dụng rồi

kidhp90

Gà con
máy mình máy trạm kết nối với máy in cannon lbp 2900 bị lỗi error 0x00000040 máy chủ và máy trạm cài win 10 , mình tìm trong phần update ko thấy có bản KB5006670 chỉ có bản KB5007186, trong khi 1 máy trạm khác dùng win7 vẫn in đc bình thường

jacky jacky

Búa Đá
Đây nhé , các bạn vào máy client , control panel , vào user , mục windows credentials , điền tên máy , user điền guest . vậy là fix dc nhé
b ơi, có thể chỉ thêm giúp m,
chỗ điền tên máy: là điền tên máy in hay là máy pc của mình vậy ạ

Thank b nhiều nhé

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
b ơi, có thể chỉ thêm giúp m,
chỗ điền tên máy: là điền tên máy in hay là máy pc của mình vậy ạ

Thank b nhiều nhé
Theo như trên thì tên máy là tên máy share máy in đó bạn.

jacky jacky

Búa Đá
Theo như trên thì tên máy là tên máy share máy in đó bạn.
thank b, để m thử,
nãy làm mấy cách mà nó vẫn ko in được,
bấm lệnh in thì mọi thứ vẫn bình thường
chỉ là máy in không in thôi

mà chỉ có vài máy bị , mấy máy khác vẫn bình thường, nên mới nhức đầu với nó

IT VB

Gà con
Chào các bác, máy tự nhiên bị lỗi như trên hình, hôm qua vẫn in bình thường, thi hôm nay nó báo lỗi như vậy, mình không có chỉnh sửa gì cài đặt trên máy hết
Gỡ bản cập nhật ngay ngày bị lỗi không in được thường là bản KB5007186 xong khởi động lại là được. Dùng ổn thì tắt cập nhật Win lại cho chắc.

Hoang47294

Gà con
Có bác nào sử lý được cái vụ, nó không cho gỡ bản cập nhật ra chưa vậy ạ. Đang bị cái này, toàn bộ máy mọi người ở công ty luôn, Cay

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
ko cho gỡ thì t chưa dính , nếu nhiều máy thì ráng tìm cách fix đi bạn .

Lúc trước gặp lỗi như này khó chịu lắm, gỡ ra, nó tự cài lại, gỡ ra tiếp, tắt update vẫn lỗi ko kết nối đc. Sau này tìm hiểu thì có 2 cách giải quyết vấn đề.
1 cài lại windows credentials
2 mua cục print server mà dùng

duongca

Gà con
Do hai máy đang nhận 2 loại mạng khác nhau kiểu Home network với Public network đó :v