Lỗi tự nhiên không in quan mạng lan trên win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi tự nhiên không in quan mạng lan trên win 10

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Chào các bác, máy tự nhiên bị lỗi như trên hình, hôm qua vẫn in bình thường, thi hôm nay nó báo lỗi như vậy, mình không có chỉnh sửa gì cài đặt trên máy hết

dcbang

Búa Gỗ Đôi
Tài khoản bị khóa
bạn ấn phím cửa sổ+R gõ services.msc sau đó tìm đến dòng Printer Slopper click phải chuột chọn Restart xem có đc ko?

lephi10

Rìu Vàng
Mình bị hôm qua. Lap mình win10 ko nhận máy in chia sẽ từ máy win7. Fix các kiểu ko đc, thử gỡ gói cập nhật KB5006670 là hết bị.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Đúng như mấy bác trên chỉ, gỡ bản update KB5006670 là hết lỗi nha mấy bác, nếu ai bị thì làm tương tự,. Mà trường hợp của mình là gỡ trên máy bị, do máy đó update, còn máy share thì không up date,nên không sao

lỗi này là do windows update, ns chứ k phải chửi thề, qua vì bản này mà cơ qan in k dc, máy con ngẻo hết, xong phải remove nó đi, rồi mới block update là mới được đó bạn. Tắt vĩnh viễn bằng tool chứ vô service disable cũng k dc đâu

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Hiện tại thì có tool nào ngăn update cái bản mà bị ảnh hưởng ko nhỉ, mình có thử dùng wushowhide mà ko thấy bản hotfix này nên ko có ngăn dc.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Dùng wu block services mà n vẫn chạy dc , chặn quyền thư mục software distribution hình như cũng ko dc khả thi lắm , còn xóa thư mục servicing mình chưa thử vì phải vô winpe mới xóa dc

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Có cách làm nào khác mà không cần gỡ bản update KB5006670 không các bác?
Thêm tài khoản guest bạn nhé , hôm nay n đẻ thêm lỗi 0x7c rồi nhé , gói kb 5006672 j ấy . tốt nhất tắt triệt để cái của nợ wud đi nhé , nếu ko muốn ngày nào cứ đi ngồi mà fix

thisismydj

Búa Gỗ
Cái thằng windows 10 này, từ bản KB5005565 bị lỗi, giờ lại lỗi tiếp. Mà bản trước máy chủ cắm máy in update windows thì bị, đến bản này máy khách update windows thì bị, điên không chịu được