Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi Numbering trong word??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi Numbering trong word???

lehoang226

Búa Gỗ
Mình đang dùng office 365 và office 2019, mới dùng chức năng numbering bằng Define new Multillevel list nhưng thường xuyên bị lỗi.
Mình đã cài đặt từng Level theo đúng hướng dẫn, lần nào cũng cài giống nhau, nhưng có khi thì từ Heading 1 là 1., sang Heading 2 của 2. thì nó lại nhảy tiếp là 1.x, hoặc có khi từ Heading 2 của 2. thì nó lại nhảy thành 3.x...
Mình đã thử làm đi làm lại nhiều lần y chang nhau, nhưng có file thì được, có file thì không.
Xin hỏi cái này do mình thao tác sai hay do lỗi phần mềm? có cách nào khắc phục không?

yuwakuitian

Rìu Bạc
Mình cũng đang dùng Office 2019 nhưng không thấy lỗi như bạn miêu tả. Chức năng đánh số nhiều cấp độ hoạt động bình thường, đánh số chính xác. Lỗi trên có thể do bạn thao tác chưa đúng chăng? Sau khi chọn chức năng, bạn nên dùng tổ hợp phím Tab hoặc Shift + Tab để chuyển qua lại giữa các level.

Redtroller

Búa Gỗ Đôi
:V bác đang dùng 2 numbering khác nhau thì nó nhảy vậy là đúng rồi.
1 cái numbering là 2.1. (chấm)
1 cái mumbering là 2.1.1 (không có chấm)
Do bác dùng style heading nên nó tự nhảy cho đúng level nên bác cứ tưởng là cùng 1 numbering à