Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi mất tìm kiếm nhanh facebook trên address bar của browser | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi mất tìm kiếm nhanh facebook trên address bar của browser

Nthanhdat

Búa Gỗ Đôi
Lúc trước CocCoc chưa bị lỗi cursor thì mình vẫn search facebook bình thường trên thanh address bar như hình
Chỉ cần gõ vài chữ (face) rồi ấn Tab là nó hiện Tìm kiếm Facebook | để mình gõ nội dung tìm như của Youtube
Nhưng khi mình gỡ và cài lại CocCoc để hết lỗi cursor thì không thể tìm kiếm facebook như thế nữa
Nhưng Youtube vẫn tìm kiếm được bình thường như hình
Cao nhân pro khoản này hướng dẫn giúp mình với, tìm trên các trang nước ngoài ko thấy hoặc họ thấy ko cần
Nhưng với mình thì chức năng này rất bổ ích đỡ tốn công sức
Test trên Chrome cũng vậy chỉ Youtube search trực tiếp đc Facebook thì ko

Tiện thể tự nhiên CocCoc mình bị lỗi cursor bấm đâu cũng hiện dấu nhắc cho phép gõ mà ko thể gõ
vd như hình này mình xài CocCoc click chuột vào Tin Học Căn Bản hoặc Chia sẻ kiến thức Hỏi Đáp Tin học Căn Bản sẽ hiện dấu nhắc chớp chớp làm lỗi kéo trang bằng phim mũi tên không thể kéo xuống bình thường mà nó chạy dấu nhắc các dòng chữ trên trang
Cũng may gỡ cài lại hết nhưng lại gặp mất chức năng tìm kiếm nhanh facebook

Nthanhdat

Búa Gỗ Đôi
Cám ơn các bạn quan tâm, tìm cách bao lâu nay lại ko ra, vừa đăng bài nhờ vả lại tự tìm ra
Facebook ko tự thêm công cụ tìm kiếm vào browser như trước nữa, giải pháp là tự mình làm

Còn lỗi cursor trên CocCoc thì thôi kệ vậy cài lại là hết
Cám ơn các bạn đã xem