Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi màn hình xanh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi màn hình xanh

Chicken1

Gà con
Câu chuyện là em update lên win 11 dùng bình thường khoảng 2 tuần nay nhưng đến hôm nay đang dùng máy tự restart và thông báo lỗi inaccessible boot device, em vào bios thấy sata mode là ahci và có hiện tên ổ cài win của em nhưng khi vào boot menu lại không hiện bất kì ổ cứng nào đã gắn vào, cả ngày nay em không cài gì trên máy cả. Đã thử fix bằng cách chạy lệnh bcdedit trong cmd nhưng báo path c not found. Làm sao đây các bác

Chicken1

Gà con
Em đã cài đặt lại win, sau khi cài đặt hoàn tất cắm dây mạng được vài phút là máy treo và khởi động lại thì dính màn hình đen, em đã thử cài lại win vài lần đều bị như vậy, không kết nối mạng thì máy chạy bình thường. Ai biết cách khắc phục không ạ

huuhieu012345

Rìu Sắt
Rollback về win 10 thôi bác ơi. Win 11 đang trong thử nghiệm vài version đầu thì không nên dùng sớm....

dung1234

Rìu Bạc Đôi
hôm trước máy mình bị vậy, chỉ có mỗi cách cài lại win 10 thôi bác ạ.

Chicken1

Gà con
update đã cài lại win 11 thành công, do máy em có cắm dây hdmi vào 1 màn hình mini lcd, sau khi cài win hoàn tất cắm mạng máy tự cài đặt và cập nhật driver và mọi thao tác của em máy đều hiển thị trên màn hình mini mặc dù em không cắm nguồn, làm em tưởng là máy bị treo {beat_shot}{beat_shot}