Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi không vào được wifi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi không vào được wifi

Huy Vo

Gà con
Như tiêu đề ạ. Tình hình là phòng trọ của em và nhà cạnh dùng chung wifi và gần đây mới đổi pass wifi. Không biết tại sao tất cả các thiết bị trong nhà đều vào được trừ laptop của em. Trong khi trong danh sách wifi thì vẫn hiện sóng nhưng nhập mật khẩu thì báo "can't connect ". Em đã thử wifi từ điện thoại hay ở nơi khác thì vẫn vào được. Em cũng thử cài lại driver wifi vẫn không được. Các bác tư vấn hộ em với ạ. Cám ơn nhiều ạ

Handrf

Kiếm đá
bạn xem có phải bị dính black list không? b thử đổi địa chỉ MAC wifi thành địa chỉ khác xem thế nào

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Tắt nguồn modem rồi mở lại

Handrf

Kiếm đá
bác đổi lại mật khẩu về như cũ xem hoặc restart/reset cục wifi.
vào mini win, linux bắt thử wifi xem thế nào.
cuối cùng là cài lại win {bye}

kinhthienvuong

Búa Đá
Với windows 10. Bác vào Setting > Network & Internet > Wifi > Manage know Wifi > Xóa cái wifi point cũ đi rồi vô lại nha.