Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi không thấy máy in khi dùng word? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi không thấy máy in khi dùng word?

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Cái lap của em bình thường in bằng cáp usb hoặc in qua mạng lan đều được, nay tự nhiên lại xuất hiện lỗi khi in không thấy máy in, cho dù cắm cáp máy in hay in qua mạng lan đều bị lỗi như vậy, máy dùng 2,3 cái máy in, và cắm máy nào cũng đều không được bác nào giúp e khắc phục lỗi này với ạ

khangann

Gà con
Xin góp ý:
Bạn vào Contronl Panel vào Programs and features xem coi có Driver máy in không.
Nếu không có thì cai driver máy in vào.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Xin góp ý:
Bạn vào Contronl Panel vào Programs and features xem coi có Driver máy in không.
Nếu không có thì cai driver máy in vào.
không làm gì hết mà tự nhiên nó bị vậy đó bác, vào xem drive vẫn còn bác

triofm

Rìu Sắt
máy chắc nhiễm virus rồi. Mặc định chưa có cái nào thì cũng có mấy cái của Win cài sẵn. Bạn kiểm tra xem có bị nhiễm virus không

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
máy chắc nhiễm virus rồi. Mặc định chưa có cái nào thì cũng có mấy cái của Win cài sẵn. Bạn kiểm tra xem có bị nhiễm virus không
diễn giải cụ thể hơn được không bác, kiểm tra gì ạ, quét virut hay sao

caniquyvnz

Rìu Bạc
còn nguyên nhân nửa là máy bạn or máy chia sẻ máy in kia bị lổi / PHẢ CÀI LẠI WINDOWS :cool:

khangann

Gà con
Bạn ơi mình có thêm ý này:
Nếu biết địa chỉ IP của máy tính chia sẻ máy in bạn có thể làm cách sau, nhấn phím Windows + R để mở cửa sổ RUN, nhập địa chỉ IP của máy tính đang kết nối với máy in vào bấm OK. Một cửa sổ hiện ra với danh sách các thiết bị được máy tính kia chia sẻ, bạn chọn đúng máy in mình cần, nhấp đúp chuột trái (hoặc chuột phải chọn Connect) để kết nối với máy in. Mong bạn thành công.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
à cho em hỏi máy in
CANON LBP 2900
có ai xài chưa, em định tậu 1 cái để về in bài học nhưng sợ hư vặt và tốn kém, dù gì cũng ngoài 30k tệ rồi ...
con này thì dòng máy in thần thánh luôn rồi, hầu như đi đâu cũng thấy, đơn giản, dễ dùng, cũng bền không kém

duonglinh2

Rìu Bạc
Windows + R nhập địa chỉ máy chủ ( máy kết nối với máy in ) xem có kết nỗi không . không thì cài lại win

Lang Thang

Rìu Chiến
à cho em hỏi máy in
CANON LBP 2900
có ai xài chưa, em định tậu 1 cái để về in bài học nhưng sợ hư vặt và tốn kém, dù gì cũng ngoài 30k tệ rồi ...
Đây là dòng máy in nồi đồng cối đá, có phá cũng chả hư, dễ thay hộp mực, đổ mực, tiết kiệm, phụ tùng rẻ, dễ tìm. Các dòng máy in cùng đời với 2900 hoăc sau 3-5 năm đã ngừng sản xuât nhưng Canon lpp 2900 vẫn còn ?. Nhược điểm: in hơi chậm, in dc một mặt (phải trở giấy bằng tay)